Mlango wa thelathini na saba. Yakobo akakaa katika nchi aliyosafiri baba yake katika nchi ya Kanaani. Hivi ndivyo vizazi vya Yakobo. Yusufu aliyekuwa mwenye miaka kumi na saba alikuwa akichunga kondoo pamoja na ndugu zake, naye alikuwa kijana pamoja na wana wa Bilha na wana wa Zilpa, wake wa baba yake. Yusufu akamletea baba yao habari zao mbaya. basi Israeli akampenda Yusufu kuliko wanawe wote, maana ni mwana wa uzee wake, akamfanyia kanzu ndefu. Ndugu zake wakaona ya kuwa baba yao anampenda kuliko ndugu zake wote, wakamchukia, wala hawakuweza kusema naye kwa amani. Yusufu akaota ndoto, akawapa ndugu zake habari, nao wakazidi kumchukia. Akawaambia, tafadhalini, sikieni ndoto hii niliyoiota. Tazama, sisi tulikuwa tukifunga miganda shambani, kumbe mganda wangu ukaondoka ukasimama, na tazama miganda yenu ikazunguka ikainama mbele ya mganda wangu. Ndugu zake wakamwambia, je, kweli wewe utatumiliki sisi nawe utatutawala sisi? Wakazidi kumchukia kwa ajili ya ndoto yake na kwa maneno yake. Akaota tena ndoto nyingine, akawaambia ndugu zake akasema Angalieni, nimeota ndoto nyingine. Natazama, na tazama jua na mwezi na nyota kumi na moja zikiniinamia. Akawaambia baba yake na ndugu zake. Baba yake akamkemea akamwambia, ni ndoto gani hii ulioiota? Je, mimi na mama yako na ndugu zako tutakuja tukusujudie hata nchi? Ndugu zake wakamhusudu, bali baba yake akalihifadhi neno hili. Ndugu zake wakaenda kuchunga kondoo za baba yao huko Shekemu. Israeli akamwambia Yusufu, je, yeah, ndugu zako hawachungi kondoo katika Shekemu? Njoo ni kutume kwao. Akamwambia, mimi hapa. Akamwambia, enenda basi ukaone kama ndugu zako hawajambo na kama kundi nalo li salama, ukaniletee habari. Basi akampeleka kutoka bonde la Hebroni, akafika Shekemu. Mtu mmoja akamkuta, naye alikuwa anazunguka zunguka katika nyika. Yule mtu akamuuliza akisema, unatafuta nini? Akasema, nawatafuta ndugu zangu, tafadhali uniambie mahali wanakochunga. Yule mtu akasema, wametoka hapa, maana niliwasikia wakisema twendeni Dothani. Basi Yusufu akawafuata ndugu zake, akawakuta huko Dothani. Wakamwona toka mbali na kabla hajawakaribia wakafanya shauri juu yake ili wamuue. Wakasemezana wao kwa wao, tazama, yule bwana wa ndoto anakuja. Haya, twende tukamue na kumtupa katika birika mojawapo, nasi tutasema mnyama mkali amemla, kisha tutaona zitakuwaje ndoto zake. Rubeni akasikia, akamwokoa katika mikono yao, akasema tusimue. Rubeni akawaambia, msimwage damu, mtupeni katika birika hii iliyopo nyikani wala msimguse, ili apate kumwokoa katika mikono yao, akamrudisha kwa baba yake. Ikawa Yusufu alipofika kwa ndugu zake, wakamvua Yusufu kanzu yake, kanzu ile ndefu aliyoivaa, wakamtwaa wakamtupa katika birika, na hiyo birika ilikuwa tupu, hamna maji. Nao wakakaa kitako kula chakula, wakainua macho yao, wakaona msafara wa Waishmaeli wanakuja wakitoka Gileadi na ngamia zao wakichukua ubani na zeri na manemane wakisafiri kuvichukua mpaka Misri. Yuda akawaambia ndugu zake, wafaa nini kumuua ndugu yetu na kuificha damu yake? Haya, natumuze kwa hawa wa Ishmaeli, wala mikono yetu isimdhuru, maana yeye ni ndugu yetu na damu yetu. Ndugu zake wakakubali, wakapita wafanyi biashara wa Midiani, basi wakamtoa Yusufu wakampandisha kumtoa katika birika, wakamuuza Yusufu kwa Waishmaeli kwa vipande vya fedha ishirini, nayo wakamchukua Yusufu mpaka Misri. Akarudi Rubeni birikani, kumbe Yusufu hayumo katika birika. Akararua nguo zake akarudi kwa ndugu zake akasema, mtoto hayuko, nami niende wapi? Wakaitoa kanzu ya Yusufu, wakachinja mwanambuzi na kuichovya kanzu katika damu wakaenda nayo ile kanzo ndefu wakamletea ya baba yao, wakasema tumeona hii, basi utambue kama kanzo hii ni ya mwanao ama siyo. Akaitambua akasema ndiyo, kanzo ya mwanangu, mnyama mkali amemla bila shaka, Yusufu ameraruliwa. Yakobo akararua mavazi yake akajivika gunia viunoni na kumlilia mwanawe siku nyingi. Wanawe wote na binti zake wote wakaondoka wamtulize, lakini akakataa kutulizwa, akasema, la, nitamshukia mwanangu nikisikitika hata kuzimu. Baba yake akamlilia. Nao wa Midiani wakamuuza huko Misri kwa Potifa, akida wa farao, mkuu wa askari.