Kitabu cha tano cha Musa kiitwacho Kumbukumbu la Torati mlango wa kwanza. Haya ndiyo maneno Musa aliyowaambia Israeli wote, ng'ambo ya Yordani, barani katika Araba, lililoelekea Sufu, kati ya Parani na Tofeli na Labani na Hazerothi na Dizahabu, ni mwendo wa siku kumi na moja kutoka Horebu kwa njia ya mlima wa Seiri mpaka Kadesh Barnea. Ikawa mwaka wa arobaini, mwezi wa kumi na moja, siku ya kwanza ya mwezi, Musa akawaambia wana wa Israeli kama yote aliyopewa na Bwana ya kuwaamuru, alipokwisha kumpiga Sihoni mfalme wa Waamori aliyekuwa akikaa Heshboni, na Ogu mfalme wa Bashani aliyekuwa akikaa Ashtarothi iliyo katika Edrei ni ngʼambo ya Yordani katika nchi ya Moabu, alipoanza Musa kufunua Torati hii akisema. Bwana Mungu wetu alituambia huko Horebu, akasema, mlivyokaa katika mlima huu vya tosha. Geukeni mshike safari yenu, mwende nchi ya milima ya Waamori na mahali pote palipo karibu ya hapo, katika hiyo Araba na nchi ya vilima vilima, na huko Shefela na Negebu na pwani pwani nchi ya Wakanaani na Lebanoni mpaka mto huo mkubwa mto wa Frati. Angalieni, nimewawekea nchi mbele yenu; ingieni mkaimiliki nchi Bwana aliyowaapia baba zenu Ibrahimu na Isaka na Yakobo kwamba atawapa na uzao wao baada yao. Nami wakati ule niliwaambia nikasema, siwezi mimi mwenyewe wachukua peke yangu. Bwana Mungu wenu amewafanya kuwa wengi, nanyi angalieni, mmekuwa leo mfano wa nyota za mbinguni kwa wingi. Bwana Mungu wa baba zenu na awafanye kuwa wengi mara elfu kuliko mlivyo, na kuwabarikia kama alivyowaahidi. Nitachukuaje peke yangu mimi mwenyewe udhia wenu na mzigo wenu na mateto yenu? Itwalieni watu wenye akili na fahamu watu wanaojulikana kwa kadiri ya kabila zenu, nami nitawafanya wawe vichwa juu yenu. Nanyi mkanijibu mkaniambia, jambo ulilonena ni jema la kufanya. Basi nikatwaa vichwa vya kabila zenu, wenye akili waliojulikana, nikawafanya wawe vichwa juu yenu, maakida ya elfu elfu na maakida ya mia mia na maakida ya hamsini hamsini na maakida ya kumi kumi, na wenye amri kwa kadiri ya kabila zenu. Nikawaagiza wakati ule waamuzi wenu nikawaambia, sikieni ninyi maneno kati ya ndugu zenu, mkaamue kwa haki kati ya mtu na nduguye na mgeni aliye pamoja naye. Msitazame nafsi za watu katika hukumu, mwasikize wadogo na wakubwa sawasawa, msiche uso wa mtu awa yeyote, kwa kuwa hukumu ni ya Mungu; na lile neno liwashindalo niletee mimi nami nitalisikiza. Nikawaamuru wakati huo mambo yote yaliyowapasa ninyi kuyafanya. Tukasafiri kutoka Horebu, tukapita katikati ya jangwa lile kubwa la kutisha mliloliona, njia ile ya kuiendea nchi ya vilima vya Waamori, kama Bwana Mungu wetu alivyotuamuru, tukafika Kadesh Barnea. Nami nikawaambia, mmefika nchi ya vilima ya Waamori anayotupa sisi Bwana Mungu wetu. Tazama, Bwana Mungu wako ameiweka nchi mbele yako. Haya, panda itamalaki, kama Bwana Mungu wa baba zako alivyokuambia. Usiogope wala usifadhaike. Nanyi mkanikaribia kila mmoja wenu, mkasema, natupeleke watu mbele yetu ili watupelelezee nchi na kutuletea habari za njia itupasayo kuipandia na za miji tutakayoifikia. Neno hili likanipendeza sana, nikatoa watu kumi na wawili, mtu mmoja wa kila kabila. Nao wakageuka wakapanda mlimani wakafika bonde la Eshkoli, wakalipeleleza. Wakatoa baadhi ya matunda ya nchi ile mikononi mwao, wakatuletea huku chini, wakatuletea habari tena, wakasema nchi hii anayotupa Bwana Mungu wetu ni nchi njema lakini hamkukubali kukwea huko, mlihalifu neno la Bwana Mungu wenu, mkanung'unika hemani mwenu, mkasema ni kwa sababu Bwana ametuchukia, ndipo akatutoa katika nchi ya Misri, apate kututia katika mikono ya Waamori ili kutuangamiza. Tutakwea kwenda wapi? Ndugu zetu wameiyeyusha mioyo yetu, wakituambia wale watu ni wengi, ni warefu kuliko sisi, miji nayo ni mikubwa imejengwa kuta hata mbinguni, na zaidi ya hayo huko tumewaona Waanaki. Ndipo nikawaambieni, msifanye hofu wala msiwache Bwana Mungu wenu anayetangulia mbele yenu ndiye atakayewapigania, kwa mfano yote aliyowafanyia huko Misri mbele ya macho yenu, na huko jangwani ulipoona alivyokuchukua Bwana Mungu wako kama mtu amchukuavyo mwanawe njia yote mliyoiendea hata mkafikiria mahali hapa. Lakini katika jambo hili hamkumwamini Bwana Mungu wenu aliyewatangulia njiani usiku kwa moto kuwaonyesha njia mtakayoiendea na mchana kwa hilo wingu, ili apate kuwatafutia mahali pa kusimamisha hema zenu. Bwana akaisikia sauti ya maneno yenu, akaghadhabika, akaapa, akasema, hakika yangu hapana mmoja miongoni mwa watu hawa wa kizazi hiki kibaya atakayeiona nchi hiyo nzuri niliyowapia baba zenu kuwapa, isipokuwa Kalebu mwana wa Yefune; huyo ataiona, nami nitampa yeye na watoto wake nchi hiyo aliyoikanyaga, kwa kuwa amemfuata Bwana kwa kila neno. Na Bwana alinikasirikia mimi kwa ajili yenu, akasema, wala wewe hutaingia humo. Yoshua mwana wa Nuni asimamaye mbele yako, ndiye atakayeingia; mtie moyo, kwa kuwa yeye atawarithisha Israeli. Tena wadogo wenu mliosema watakuwa mateka, na wana wenu wasiokuwa leo na maarifa ya mabaya wala mema, ndiyo watakaoingia, nao ndio nitakaowapa, nao wataimiliki. na ninyi wata basi, geukeni mshike safari yenu, mwende jangwani kwa njia ya bahari ya Shamu. Ndipo mkanijibu mkaniambia, sisi tumefanya dhambi juu ya Bwana, tutakwea kupigana kwa mfano wa yote tuliyoamriwa na Bwana. Mkajifunga kila mtu silaha zake za vita, mkafanya wepesi kukwea mlimani. Bwana akaniambia, uwaambie msiende, wala msipigane, kwani mimi si kati yenu, msije mkapigwa mbele ya adui zenu. Basi niliwaambia msinisikize, bali mliasi amri ya Bwana, Mkajikinai na kukwea mlimani. Na Waamori waliokuwa wakikaa katika mlima huo waliwatokea juu yenu, wakawafukuza kama wafukuzwao na nyuki, wakawapomoshea Seiri mpaka Horma. Mkarudi mkilia mbele za Bwana, Bwana asiisikize sauti yenu, wala hakuelekeza masikio yake kwenu. Ndipo mkakaa Kadeshi siku nyingi, kwa kadiri ya hizo siku mlizokaa