Lango wa ishirini na moja. Aonekanapo mtu ameuawa katika nchi akupawe Bwana Mungu wako kuimiliki amelala kondeni wala haijulikani ni nani aliyempiga na watoke nje wazee wako na waamuzi wako nao wapime hapo mpaka miji iliyomzunguka huyo aliyeuawa na iwe mji ulio karibu na yule aliyeuawa wale wazee wake mji huo watwae mtamba katika kundi la ng'ombe ambaye hajafanya kazi wala hajakokota jembe la nira, wazee wa mji huo, na wamshushe yule mtamba mpaka bonde lenye maji ya mtoni lisilolimwa wala kupandwa, wakamvunja yule mtamba shingo yake humo bondeni. Nao makuhani wana Walawi wasongee karibu, kwa kuwa ndiyo aliwachagua Bwana Mungu wako wamtumikie na kubariki katika jina la Bwana, na kila neno lishindaniwalo na kila pigo litakuwa kwa kufuata maneno yao, na wazee wote wa mji ule uliokaribu sana na yule aliyewawa, na waoshe mikono yao juu ya huyo mtamba aliyevunjwa shingo yake humo bondeni, na wajibizane kwamba mikono yetu haikumwaga damu hii, wala macho yetu hayakuiona. Ewe Bwana, samehe watu wako Israeli uliowakomboa, wala usiache damu ya asiye makosa ikakaa katikati ya watu wako Israeli. Na ile damu utasamehewa kwao. Ndivyo utakavyoondoa damu ya asiye makosa katikati yako, utakapofanya yaliyo sawa machoni pa Bwana. Utakapokwenda vitani kupigana juu ya adui zako, na Bwana Mungu wako awatiapo mikononi mwako, nawe uwachukuapo mateka, ukawona kati ya mateka mwanamke mzuri, ukafanya tamaa kwake, ukawaza kumtwaa kuwa mkeo, ndipo umchukue kwenu nyumbani kwako, Naye atanyoa kichwa, akate na kucha, avue na mavazi ya uteka wake, akaye nyumbani mwako, awakalie matanga babaye na mamaye mwezi mzima. Kisha uingie kwake, uwe mumewe, naye awe mkeo. Tena utakapokuwa huna furaha naye, mpe ruhusa aende atakako, lakini usimuuze kabisa kwa fedha, usimfanye kama mtumwa, kwa kuwa ulimtweza. Akiwa mtu yuna wake wawili mmoja ampenda mmoja hampendi, nao wamemzalia watoto ampendaye na asiyempenda, wote wawili, na yule mzaliwa wa kwanza akiwa ni wa mke asiyependwa, ndipo itakapokuwa ya kwamba siku atakayowarithisha wanawe alivyo navyo, asimweke mwana wa mpendaye kwa mzaliwa wa kwanza mbele ya mwana wa asiyempenda, naye ndiye mzaliwa wa kwanza huyu. Lakini amkubali mzaliwa wa kwanza mwana wa yule asiyempenda kwa kumpa mafungu mawili katika vyote alivyo navyo, kwa maana ndiye mwanzo wa nguvu zake. Haki ya mzaliwa wa kwanza ni yake yeye. Mtu akiwa na mwanamkaidi mshupavu, asiyetii sauti ya baba yake wala sauti ya mama yake, nao ajapomwadhibu hawasikizi, ndipo babaye na mamaye nawamkamate na, na kumpeleka kwa wazee wa mji wake katika lango la mahali pake Wawaambie wazee wa, wa, wa mji wake, huyu mwana wetu ni mkaidi mshupavu, hasikizi sauti yetu, ni mwasherati tena ni mlevi. Waume wote wa, wa mji wake na wamtupie mawe afe. Ndivyo utakavyoondoa uovu katikati yako, na Israeli wote watasikia na kuogopa. Akiwa mtu ametenda dhambi ipasayo kufa, akauawa, nawe ukamtundika juu ya mti Mzoga wake usikae usiku kucha juu ya mti; lazima utamzika siku iyo hiyo hiyo, kwani aliyetundikwa amelaaniwa na Mungu. Usije ukatie unajisi katika nchi ya kupayo Bwana Mungu wako iwe urithi wako.