Mlango wa 27. Musa na wazee wa Israeli wakawaagiza wale watu, wakawaambia, shikeni maagizo yote ni waagizayo leo. Na iwe siku mtakayovuka Yordani kwenda nchi akupayo Bwana Mungu wako, ujisimamishie mawe makubwa, ukayatalize matalizo, uyaandike maneno yote ya torati hii juu yake, utakapokwisha kuvuka, ili upate kuingia nchi akupayo Bwana Mungu wako, nchi imiminikayo maziwa na asali, kama alivyokuahidi Bwana Mungu wa baba zako. Na iwe mtakapokwisha vuka Yordani, myasimamishe mawe haya ni waagizayo hivi leo, katika mlima Ebali, nawe yatalize matalizo na huko. Umjengee madhabahu Bwana Mungu wako, madhabahu ya mawe, usitumie chombo cha chuma juu yake. Jenga hiyo madhabahu ya Bwana Mungu wako kwa mawe yasiyochongwa. Ukamtolee Bwana Mungu wako sadaka za kuteketezwa juu yake, ufanye na sadaka za amani, ukale huko, nawe furahi mbele za Bwana Mungu wako. Kisha andika juu ya mawe hayo maneno ya torati hii yote waziwazi wazi sana. Musa na makuhani wa Lawi wakawaambia Israeli wote wakasema, nyamaza usikize, e Israeli. Leo umekuwa watu wa Bwana Mungu wako, basi isikize sauti ya Bwana Mungu wako ufanye maagizo yake na amri zake, ni kuagizavyo leo. Musa akawaagiza wale watu siku hiyo hiyo akasema, hawa na wasimame juu ya mlima wa Gerizimu kwa kuwabarikia watu, mkiishavuka Yordani: Simeoni, na Lawi, na Yuda, na Isakari na Yusufu na Benyamini. Na hawa wasimame juu ya mlima wa Ebali kwa laana: Reubeni na Gadi na Asheri na Zabuloni na Dani na Naftali. Kisha Walawi na wajibu wawaambie watu wote wa Israeli kwa sauti kuu, na alaaniwe mtu afanyaye sanamu ya kuchonga au ya kusubu, machukizo kwa Bwana, kazi ya mikono ya fundi akaisimamisha kwa siri. Na watu wote wajibu waseme amina. Na alaaniwe amdharauye baba yake au mama yake. Na watu wote waseme amina. Na alaaniwe aondoaye mpaka wa jirani yake. Na watu wote waseme amina. Na alaaniwe ampotezaye kipofu akakosa njia. Na watu wote waseme amina. Na alaaniwe apotoaye hukumu ya mgeni na yatima na mjane aliyefiliwa na mumewe, na watu wote waseme amina. Na alaaniwe alalaye na mke wa baba yake, kwa kuwa amefunua mavazi ya babaye, na watu wote waseme amina. Na alaaniwe alalaye na mnyama wa aina yoyote, na watu wote waseme amina. Na alaaniwe alalaye na umbu lake, binti ya babaye au binti ya mamaye na watu wote waseme amina. Na alaaniwe alalaye na mkwewe mamaye mkewe, na watu wote waseme amina. Na alaaniwe ampigaye mwenzake kwa siri, na watu wote waseme amina. Na alaaniwe atwaye ujira wa kumua asiye makosa, na watu wote waseme amina. Na alaaniwe asiyeyaweka imara maneno ya Torati hii kwa kuyafanya na watu wote waseme amina.