Mlango wa ishirini na tisa. Haya ndiyo maneno ya agano Bwana alilomwamuru Musa alifanya na wana wa Israeli katika nchi ya Moabu, pamoja na agano alilolifanya nao Horebu. Musa akawaita Israeli wote, akawaambia, mmeyaona yote Bwana aliyomfanya Farao katika nchi ya Misri mbele ya macho yenu, yeye na watumwa wake wote na nchi yake yote, yale majaribu makuu yaliyoyaona macho yako, hizo ishara na ile miujiza mikuu. Lakini Bwana hakuwapa moyo wa kujua wala macho ya kuona wala masikio ya kusikia, hata hivi leo. Nami miaka arobaini nimewaongoza jangwani, nguo zenu hazikuchakaa juu yenu, wala kiatu chako hakikuchakaa katika mguu wako. Hamkula mkate wala hamkunywa divai wala kileo, ili mpate kujua kwamba mimi ndimi Bwana Mungu wenu. Nanyi mlipokuja mahali hapa, walitutokea kupigana juu yetu Sihoni mfalme wa Heshboni na Ogu mfalme wa Bashani, tukawapiga tukaitwaa nchi yao, nayo tukawapa Warubeni na Wagadi na nusu ya kabila ya Manase iwe urithi. Shikeni basi maneno ya agano hili, myafanye ili mfanikiwe katika yote mfanyayo. Leo mmesimama nyote mbele za Bwana Mungu wenu, wakuu wenu na kabila zenu na wazee wenu na maakida wenu, waume wote wa Israeli, vijana vyenu na wake wenu, na mgeni wako aliye kati ya kituo chako, tokea mchanjaji wa kuni zako hata mtekaji wa maji yako, ili uingie katika agano la Bwana Mungu wako na kiapo chake afanyacho nawe Bwana Mungu wako hivi leo, apate kukuweka leo uwe taifa kwake, naye apate kuwa Mungu kwako, kama alivyokuambia na kama alivyowaapia baba zako Ibrahimu na Isaka na Yakobo. Wala sifanye na ninyi peke yenu agano hili na kiapo hiki, ila na yeye aliyesimama hapa nasi hivi leo mbele ya Bwana Mungu wetu na yeye asiyekuwapo pamoja nasi leo. Kwani mwajua mlivyoketi nchi ya Misri na tulivyokuja katikati ya mataifa hayo mliyopita katikati yao, nanyi mliona machukizo yao na sanamu zao, miti na mawe, fedha na dhahabu zilizokuwako kwao. Asiwe mtu katikati yenu, mume wala mke, wala jamaa wala kabila, ageukaye moyo wake leo amweche Bwana Mungu wetu kwenda kuitumikia miungu ya mataifa hayo; lisiwe katikati yenu shina lizalo uchungu na pakanga. Ikiwa asikiapo maneno ya laana hii, ajibarikie mtu huyo moyoni mwake na kusema, nitakuwa katika amani nijapotembea katika upote wa moyo wangu, kwa kuangamiza mbichi na kavu. Bwana hatamsamehe mtu huyo, lakini wakati huo hasira ya Bwana na wivu wake vitafuka moshi juu ya mtu yule, na laana yote iliyoandikwa katika kitabu hiki itamkalia ya juu yake, na Bwana atalifuta jina lake chini ya mbingu. Bwana atamtenga kwa uovu kutoka kabila zote za Israeli kwa laana zote za agano lililoandikwa katika chuo hiki cha Torati. Na kizazi cha baadaye, wanenu watakaoinuka baada yenu, na mgeni atakayekuja kutoka nchi ya mbali watasema watakapoyaona mapigo ya nchi ile na magonjwa aliyoitia Bwana, ya kuwa nchi yake nzima ni kibiriti na chumvi na kuteketea, haipandwi wala haizai wala nyasi hazimei humo, kama mapinduko ya Sodoma na Gomora, Adma na Seboimu, aliyoipindua Bwana kwa ghadhabu yake na hasira zake. Mataifa yote watasema, mbona Bwana ameifanya hivi nchi hii ni nini maana yake hali ya hasira hizi kubwa? Ndipo watakaposema watu, ni kwa kuwa waliacha agano la Bwana Mungu wa baba zao alilofanya nao hapo alipotoa katika nchi ya Misri, wakaenda wakatumikia miungu mingine, wakaiabudu miungu wasiyoijua asiyowapa yeye. Ndipo ikawashwa hasira ya Bwana juu ya nchi hii, kwa kuleta juu yake laana yote iliyoandikwa katika kitabu hiki. Bwana akawang'oa katika nchi yao kwa hasira na ghadhabu na makamio makuu, akawatupa waende nchi nyingine kama hivi leo. Mambo ya siri ni ya Bwana Mungu wetu, lakini mambo yaliyofunuliwa ni yetu sisi na watoto wetu milele, ili tufanye maneno yote ya sheria hii.