Mlango wa tano. Basi manabii Hagai nabii na Zekaria mwana wa Ido wakawafanyia unabii wa Wayahudi waliokuwako Yerusalemu na Yuda. Waliwafanyia unabii kwa jina la Mungu wa Israeli. Ndipo akaondoka Zerubabeli mwana wa Shealtieli na Yoshua mwana wa Yosadaki, wakaanza kuijenga nyumba ya Mungu iliyoko Yerusalemu, na pamoja nao walikuwa manabii wa Mungu wakiwasaidia. Wakati ule ule Tatenai, liwali wa ng'ambo ya mto, na Shetar bozinai na wenzi wao wakawajia, wakawaambia ni nani aliyewapa amri kuijenga nyumba hii na kuumaliza ukuta huu? Ndipo wakawauliza hivi majina ya watu wanaofanya ujenzi huu ni nani na nani. Lakini jicho la Mungu lilikuwa likiwaelekea wazee wa wayahudi hao, wasiwazuie hata habari ile imfikilie Dario, ndipo jawabu litakapopatikana kwa waraka. hii ndiyo nakala ya waraka waliompelekea mfalme Dario. Na Tatenai liwali wa ng'ambo ya mto na Shetharbozinai na wenzake wa Kiajemi waliokuwako huko ng'ambo ya mto walimpelekea waraka nao, na maneno haya yakaandikwa ndani yake: kwa Dario mfalme salamu sana. Na ajue mfalme ya kuwa sisi tuliingia nchi ya Yuda tukafika kunako nyumba ya Mungu mkuu, iliyojengwa kwa mawe makubwa, na miti imetiwa katika kuta zake, na kazi hii inaendelea kwa bidii na kusitawi katika mikono yao. Ndipo tukawauliza wale wazee, tukawaambia hivi, ni nani aliyewapa amri kuijenga nyumba hii na kuumaliza ukuta huu? Tukawauliza pia majina yao, ili kukuarifu wewe, tupate kuandika majina ya watu waliokuwa wakubwa wao. Wakatujibu hivi wakasema, sisi tu watumishi wa Mungu wa mbingu na nchi, nasi tunaijenga nyumba iliyojengwa zamani sana, yapata miaka mingi, ambayo mfalme mkuu wa Israeli aliijenga na kuimaliza. Lakini hapo baba zetu walipomkasirisha Mungu wa mbingu na nchi, hata akakadhibika, akawatia mkononi mwa Nebukadreza, mfalme wa Babeli, mkaldayo, naye ndiye aliyeharibu nyumba hii. Akawachukua watu mateka mpaka Babeli. Lakini katika mwaka wa kwanza wa Koreshi, mfalme wa Babeli, Koreshi mfalme alitoa amri ijengwe tena nyumba ya Mungu. Na vyombo vya dhahabu na fedha, vya nyumba ya Mungu, alivyovitoa Nebukadreza katika hekalu lililokuwako Yerusalemu, na kuviingiza katika hekalu la Babeli, vyombo hivyo Mfalme Koreshi alivitoa katika hekalu la Babeli. Akakabidhiwa mtu jina lake Sheshbaza, ambaye alikuwa amemfanya liwali, naye akamwambia, chukua vyombo hivi uende ukavitie katika hekalu lililoko Yerusalemu na nyumba ya Mungu na ijengwe mahali pake. Ndipo yule Sheshbaza alipokuja akaupiga msingi wa nyumba ya Mungu iliyoko Yerusalemu, na tangu wakati ule hata leo imekuwa ikijengwa wala bado haijamalizika. Basi sasa Mfalme akiona vyema, watu na watafute katika nyumba ya hazina ya mfalme iliyoko huko Babeli kama ni kweli ya kuwa mfalme Koresha alitoa amri kuijenga nyumba hiyo ya Mungu katika Yerusalemu, na mfalme akatuletee habari ya mapenzi yake katika jambo hili.