Mlango wa nane. Basi hawa ndio wakuu wa mbari za baba zao, na hii ndiyo nasaba ya wale waliokuwa pamoja nami kutoka Babeli wakati wa kutawala kwake mfalme Artashasta. Wa wana wa Finehasi, Gershoni; wa wana wa Ithamari, Danieli; wa wana wa Daudi, Hatushi mwana wa Shekania; wa wana wa Paroshi, Zekaria; na pamoja naye wakahesabiwa kwa nasaba wanaume mia na hamsini. Wa wana wa Pahath Moabu, Eliehoenai mwana wa Zerahia, na pamoja naye wanaume mia mbili. Wa wana wa Zatu, Shekania mwana wa Yahazieli, na pamoja naye wanaume mia tatu. Na wa wana wa Adini, Ebedi mwana wa Yonathani, na pamoja naye wanaume hamsini. Na wa wana wa Elamu, Yeshaya mwana wa Athalia na pamoja naye wanaume sabini na wawana wa Shefatia Zebadia mwana wa Mikaeli na pamoja naye wanaume themanini wa wana wa Yoabu Obadia mwana wa Yehieli na pamoja naye wanaume mia mbili na kumi na wanane na wa wana wa Binui Shelomithi mwana wa Yosifia na pamoja naye wanaume mia na sitini na wawana wa Bebai Zekaria mwana wa Bebai na pamoja naye wanaume ishirini na wanne na wa wana wa Azgadi Yohana mwana wa Hakatani na pamoja naye wanaume mia na kumi na wa wana wa Adonikamu hawa waliokuwa wa mwisho, na haya ndiyo majina yao: Elifeleti na Yeueli na Shemaya na pamoja nao wanaume sitini na wawana wa Bigwai Uthai mwana wa Zabudi na pamoja naye wanaume sabini. Nikawakusanya penye mto ushukao kwenda Aava, na huko tukapiga kambi yetu muda wa siku tatu. Nikawakagua watu na makuhani, wala sikuona hapo wana walawi hata moja. Ndipo nikatuma watu kwenda kumwita Eliezeri na Arieli na Shemaya na Elnathani na Yaribu na Elnathani na Nathani na Zekaria na Meshulamu waliokuwa wakuu, na Yoyaribu na Elnathani, pia waliokuwa waalimu. Nikawapeleka kwa Ido mkuu huko Kasifia, nikawaambia watakayomwambia Ido na ndugu zake hao wanithini huko Kasifia, kwamba watuletee watu watakaohudumu, watu katika nyumba ya Mungu wetu. Na kama mkono mwema wa Mungu wetu ulivyokuwa pamoja nasi, wakamletea ishekeli mmoja wa wana wa Mali, mwana wa Lawi, mwana wa Israeli na Sherebia pamoja na wanawe na ndugu zake watu kumi na wanawe na Hashabia na pamoja naye Yeshaya wa wana wa Merari na ndugu zake na wana wao watu ishirini na katika wanethini ambao Daudi na wakuu walikuwa wamewaweka kwa ajili ya utumishi wa Walawi, wanethini mia mbili na ishirini wote wametajwa kwa majina yao. Ndipo nikaamuru kufunga hapo penye mto Ahava, ili tupate kujinyenyekeza mbele za Mungu na kutafuta kwake njia iliyonyoka kwa ajili yetu sisi wenyewe na kwa ajili ya watoto wetu na kwa mali yetu yote. Maana naliona haya kumwomba mfalme kikosi cha askari na wapanda farasi, ili kutusaidia juu ya adui njiani, kwa maana tulikuwa tumesema na mfalme tukinena, mkono wa Mungu u juu ya wote wamtafutao watendea mema bali uweza wake na ghadhabu yake ni kinyume cha wote wa mwachao. Basi tukafunga tukamsihi Mungu wetu kwa ajili ya hayo, naye akatutakabali. Ndipo nikawatenga watu kumi na wawili wa wakuu wa makuhani, nao ni Sherebia na Hashabia na watu kumi wa ndugu zao pamoja nao, nami nikawapimia kwa mizani zile fedha na dhahabu na vile vyombo, matoleo kwa ajili ya nyumba ya Mungu wetu ambayo mfalme na washauri wake na wakuu wake na Israeli wote waliokuwapo walikuwa wameyatoa. Nami nikawapimia mikononi mwao talanta za fedha mia sita na hamsini na vyombo vya fedha talanta 100, na talanta 100, na talanta 100 za dhahabu na mabakuli 20 ya dhahabu thamani yake darkoni elfu, na vyombo viwili vya shaba nzuri iliyong'aa thamani yake sawa na dhahabu. Kisha nikawaambia, Ninyi mmekuwa watakatifu kwa Bwana na hivyo vyombo ni vitakatifu, na fedha na dhahabu ni matoleo ya hiari kwa Bwana Mungu wa baba zenu. Basi angalieni na kuvitunza vitu hivi hata mtakavyovipima mbele ya wakuu wa makuhani na Walawi na wakuu wa mbari za mababa wa Israeli huko Yerusalemu, katika vyumba vya nyumba ya Bwana. Hivyo makuhani na Walawi wakaupokea uzani wa fedha na dhahabu na vyombo ili kuvileta Yerusalemu nyumbani kwa Mungu wetu. Ndipo tukasafiri toka mtoni Ahava siku ya kumi na mbili ya mwezi wa kwanza ili kwenda Yerusalemu, mkono wa repeat na mkono wa Mungu ulikuwa pamoja nasi, ukatuokoa na mkono wa adui na mtu mwenye kutuvizia njiani. Tukafika Yerusalemu, tukakaa huko muda wa siku tatu. Hata siku ya nne hizo fedha na dhahabu na vile vyombo vilipimwa ndani ya nyumba ya Mungu vikatiwa mkononi mwa Meremothi mwana wa Uria kuhani, na pamoja naye alikuwapo Eleazari mwana wa Finehasi, na pamoja nao Yozabadi mwana wa Yeshua na Noadia mwana wa Binui, Walawi; vile vyombo vyote kwa hesabu na kwa uzani, tena uzani wake wote uliandikwa wakati ule. Na wana wa uhamisho waliokuwa wametoka katika uhamisho wakamtolea Mungu wa Israeli sadaka za ja kuteketezwa, ng'ombe kumi na wawili kwa ajili ya Israeli wote, na kondoo waume tisini na sita na wanakondoo sabini na saba na mbuzi waume kumi na wawili kwa sadaka ya dhambi; hao wote pia walikuwa sadaka ya kuteketezwa kwa Bwana. Wakawapa manaibu wa mfalme na maliwali wa ng'ambo ya mto maagizo ya mfalme, nao wakawapa watu na nyumba ya Mungu msaada.