Mlango wa pili. Baada ya hayo, hasira yake mfalme Ahasuero ilipotulia alimkumbuka Vashti na vile alivyotenda na yale yaliyoamriwa juu yake. Basi watumishi wa mfalme waliomhudumu walimwambia mfalme, na atafutiwe mabikira vijana wazuri, naye mfalme aweke wasimamizi katika majimbo yote ya ufalme wake, ili wakusanye pamoja mabikira vijana wazuri wote waende Shishani Ngomeni, kwenye nyumba ya wanawake, mikononi mwa Hegai msimamizi wa nyumba wa mfalme, mwenye kuwalinda wanawake; tena wapewe vifaa vya utakaso. Na yule msichana atakayempendeza mfalme na awe malkia badala ya Vashti. Neno hilo likampendeza mfalme, naye akafanya hivyo. Basi palikuwa na Myahudi mmoja huko Shushani Ngomeni, jina lake Modekai bin Yairi bin Shimei bin Kishi wa kabila ya Benyamini, ambaye kwamba amechukuliwa mateka kutoka Yerusalemu miongoni mwa wafungwa waliochukuliwa pamoja na Yekonia mfalme wa Yuda, ambaye Nebukadreza mfalme wa Babeli alimchukua. Naye alikuwa amemlea Hadasa, yaani Esther, binti wa mjomba wake, kwa kuwa hana baba wala mama. Naye msichana huyu alikuwa na umbo mzuri na uso mwema nao walipokufa baba yake na mama yake, yule Mordekai alimtoa kwa binti yake yeye. Basi ikawa wakati iliposikiwa amri ya mfalme na mbiu yake, wasichana wengi wakakusanyika huko Shushani ngomeni, mikononi mwa Hegai. Esta naye aliingizwa katika nyumba ya mfalme, mikononi mwa Hegai mwenye kuwalinda wanawake. Yule mwanamwali akampendeza, akapokea fadhili kwake, naye akampa upesi vifaa vya utakaso pamoja na posho zake na vijakazi saba walio haki yake wa nyumbani mwa mfalme. Pia akamhamisha yeye na vijakazi wake, akawaweka mahali pazuri katika nyumba ya wanawake. Walakini Esta hakudhihirisha kabila yake wala jamaa yake, kwa mwana, ndivyo alivyomwagiza Mordekai asiwadhihirishe. Na yule Mordekai akawa akitembea kila siku mbele ya ua wa nyumba ya wanawake, ili ajue hali yake Esta na hayo yatakayompata. Basi ilipowadia zamu yake mwanamwali mmojawapo aingie kwa mfalme Ahasuero ahali akiisha kufanyiwa sawasawa na sheria ya wanawake miezi kumi na miwili, yaani ndivyo zilivyotimia siku zao za utakaso: miezi sita kwa mafuta ya manemane na miezi sita kwa manukato na vifaa vya utakaso wa wanawake. Mwanamwali huingia hivyo kwa mfalme, kila akitakacho hupewa kwenda nacho kutoka katika nyumba ya wanawake ili kuingia katika nyumba ya mfalme; huenda jioni na asubuhi hurudi nyumba ya pili ya wanawake, mikononi mwa Shaashgazi msimamizi wake mfalme, mwenye kuwalinda masuria. Wala haingii tena kwa mfalme, isipokuwa amempendeza mfalme, naye akaitwa kwa jina. Hata ilipowadia zamu yake Esta binti Abihaili mjumba wake Modekai, ambaye alimtoa kuwa binti yake, ili aingie kwa mfalme yeye hakutaka kitu ila vile vilivyoagizwa na Hegai msimamizi wake mfalme mwenye kuwalinda wanawake. Na huyu Esther alikuwa amepata kibali machoni pa wote waliomwona. Basi Esther alipelekwa kwa mfalme Ahasuero katika nyumba ya kifalme, mwezi wa kumi, ndiyo mwezi wa Tebethi, mwaka wa saba wa kumiliki kwake. Mfalme akampenda Esther kuliko wanawake wote, naye akapata neema na kibali machoni pake kuliko mabikira wote. Basi akamtia taji ya kifalme kichwani pake, akamfanya awe malkia badala ya Vashti. Ndipo mfalme alipowafanyia karamu kubwa maakida wake wote na watumishi wake, yaani, karamu ya Esta. Akafanya msamaha katika majimbo yote, akatoa zawadi sawasawa sawa na ukarimu wa mfalme. Basi mabikira walipokusanyika mara pili, Mordekai alikuwa akiketi mlangoni pa mfalme. Esta alikuwa hajadhihirisha jamaa yake wala kabila yake kama vile Mordekai alivyomwagiza. Kwa maana Esta alikuwa akiyashika maagizo ya Mordekai vile vile kama wakati alipolelewa naye. Ikawa siku zile Mordekai alipokuwa akiketi mlangoni pa mfalme, wawili katika wasimamizi wake mfalme Bigthana na Tereshi wangoje mlango, walighadhibika, wakataka kumpelekea mikono mfalme Ahasuero. Basi Mordekai akapata kulijua jambo hilo, naye akamjulisha Esta malkia, naye Esta akamwambia mfalme habari hiyo kwa jina la Mordekai. Na jambo hilo lilipochunguzwa na hakika ikapatikana, hao wote wawili wakatundikwa juu ya mti. Hayo pia yakaandikwa katika kitabu cha taarifa mbele ya mfalme.