Mlango wa 23. Paulo akawakazia macho watu wa baraza, akasema, Ndugu zangu, mimi kwa dhamira safi kabisa, nimeishi mbele za Mungu hata leo hivi. Kuhani mkuu Anania akawaamuru wale waliosimama karibu naye wampige kinywa chake. Ndipo Paulo akamwambia, Mungu atakupiga wewe, ukuta uliopakwa chokaa. Wewe umeketi kunihukumu sawasawa na sheria, nawe unaamuru nipigwe kinyume cha sheria. Wale waliosimama karibu wakasema, Je, unamtukana kuhani mkuu wa Mungu? Paulo akasema, Sikujua ndugu zangu, ya kuwa yeye ni kuhani mkuu, maana imeandikwa, Usimnenee mabaya mkuu wa watu wako. Paulo alipotambua ya kuwa sehemu moja ni Masadukayo na sehemu ya pili ni Mafarisayo, akapaza sauti yake katika ile baraza, Ndugu zangu, mimi ni Farisayo, mwana wa Farisayo, mimi ninahukumiwa kwa ajili ya tumaini la ufufuo wa wafu. Alipokwisha kunena hayo, palikuwa na mashindano baina ya Mafarisayo na Masadukayo, mkutano ukafarakana. Kwa maana Masadukayo husema ya kwamba hakuna kiama wala malaika wala roho, bali Mafarisayo hukiri yote. Pakawa na makelele mengi, waandishi wengine wa upande wa Mafarisayo wakasimama wakateta, wakisema hatuoni uovu wowote katika mtu huyu, bali ikiwa roho au malaika amesema naye, ni nini? Ugomvi mkubwa ulipotokea, yule jemedari akachelea Paulo asije akararuliwa nao, akaamuru askari washuke na kumwondoa kwa nguvu mikononi mwao na kumleta ndani ya ngome. Usiku ule Bwana akasimama karibu naye akasema, uwe na moyo mkuu, kwa sababu kama ulivyonishuhudia habari zangu Yerusalemu, imekupasa kunishuhudia vivyo hivyo Rumi nako. Kulipopambauka, Wayahudi wakafanya mapatano, wakajifunga kwa kiapo kwamba hawatakula wala hawatakunywa hata wamuue Paulo. Na hao walioapiana hivyo walipata zaidi ya watu arobaini, na wakaenda kwa wakuu wa makuhani na wazee, wakasema, tumejifunga kwa kiapo tusionje kitu hata tumuue Paulo. Basi sasa, ninyi pamoja na wazee wa baraza, mwambieni jemedari amlete chini kwenu kana kwamba mnataka kujua habari zake vizuri zaidi. Na sisi tu tayari kumuua kabla hajakaribia. Mjomba wake Paulo akasikia habari za kuotea kwao, akaenda akaingia ndani ya ngome akampasha Paulo habari. Paulo akamwita akida mmoja akasema, mchukue kijana huyu kwa jemedari, maana ana neno la kumwarifu. Basi akamchukua akampeleka kwa jemedari, akamwambia, Paulo yule mfungwa aliniita akataka nikuletee kijana huyu kwa kuwa ana neno la kukuambia. Yule jemedari akamshika mkono akajitenga pamoja naye kando, akamuuliza kwa faragha, una neno gani utakalo kuniarifu?" Akasema, Wayahudi wamepatana kukuomba umlete Paulo chini kesho, ukamweke mbele ya baraza, kana kwamba wanataka kupata habari zake kwa usahihi zaidi. Basi wewe usikubali, kwa maana watu zaidi ya 40 wanamotea, wamejifunga kwa kiapo wasile wala wasinywe hata watakapomua nao. Sasa wako tayari, wakiitazamia ahadi kwako. Basi yule jemedari akamwacha kijana aende zake akimwagiza, usimwambie mtu awaye yote ya kwamba umeniarifu haya. Akawaita maakida wawili akasema, wekeni tayari askari mia mbili kwenda Kaisaria na askari wapanda farasi sabini na wenye mikuki mia mbili kwa saa tatu ya usiku akawaambia kuweka wanyama tayari, wampandishe Paulo na kumchukua salama kwa Feliki liwali. Akaandika barua kwa namna hii: Klaudio Lisia kwa liwali mtukufu Feliki, salamu. Mtu huyu alikamatwa na Wayahudi wakawa karibu kumuua, ndipo nikaenda pamoja na kikosi cha askari nikamwokoa, nilipopata habari ya kuwa yeye ni Mrumi. Nami nikitaka kulijua lile neno walilomshtakia Nikamtelemsha nikamweka mbele ya baraza, nikaona kwamba ameshtakiwa kwa ajili ya maswali ya sheria yao, wala hakushtakiwa neno lolote la kustahili kuuawa wa wala kufungwa. Hata nilipopewa habari kwamba patakuwa na vitimvi vijuu ya mtu huyu, mara nikampeleka kwako, nikawaagiza na wale waliomshtaki wanene habari zake mbele yako. Wasalamu. Basi wale askari wakamchukua Paulo kama walivyoamriwa wakampeleka hata Antipatri usiku. Hata asubuhi, wakawaacha wale wapanda farasi waende pamoja naye, na wakarudi zao ngomeni. Na wale walipofika Kaisaria, na kumpa liwali ile barua, wakamweka Paulo mbele yake. Naye alipokwisha kuisoma, akawauliza mtu huyu ni wa jimbo gani? Alipoarifiwa ya kuwa ni mtu wa Kilikilia, akasema nitakusikia wewe watakapokuja wale waliokushitaki. Akaamuru alindwe katika nyumba ya uliwali ya Herode.