Mlango wa tatu. Basi kwa hiyo tulipokuwa hatuwezi kuvumilia zaidi, tuliona vema kuachwa Athene peke yetu, tukamtuma Timotheo ndugu yetu mtumishi wa Mungu katika injili ya Kristo, ili kuwafanya ninyi imara na kuwafariji kwa habari ya imani yenu, mtu asifadhaishwe na dhiki hizi. Maana ninyi wenyewe mnajua ya kuwa twawekewa hizo, kwa kuwa tulipokuwapo kwenu tulitangulia kuwaambia kwamba tutapata dhiki kama ilivyotukia nanyi mwajua. Kwa hiyo mimi nami nilipokuwa siwezi kuvumilia tena nalituma na mtu ili nijue imani yenu, asije yule mjaribu akawajaribu na taabu yetu ikawa haina faida. Lakini Timotheo alipotujia hivi sasa kutoka kwenu, alituletea habari njema za imani yenu na upendo wenu, na ya kwamba mnatukumbuka vyema siku zote mkitamani kutuona sisi vilevile vile kama sisi kuona ninyi. Kwa sababu hiyo, ndugu tulifarijiwa kwa habari zenu tena katika msiba na dhiki yetu yote kwa imani yenu, kwa kuwa sasa twaishi, ikiwa ninyi mnasimama imara katika Bwana. Maana ni shukrani gani tuwezayo kumlipa Mungu kwa ajili yenu, kwa furaha ile yote tunayoifurahia kwa sababu yenu mbele za Mungu wetu, usiku na mchana tunapoomba kwa juhudi tupate kuwaona nyuso zenu na kuyatengeneza mapungufu ya imani yenu? Basi Mungu mwenyewe baba yetu na Bwana wetu Yesu atuongoze njia yetu tufike kwenu. Bwana na awaongoze na kuwazidisha katika upendo ninyi kwa ninyi na kwa watu wote, kama vile sisi nasi tulivyo kwenu, apate kuifanya imara mioyo yenu, iwe bila lawama katika utakatifu mbele za Mungu Baba yetu wakati wa kuja kwake Bwana wetu Yesu pamoja na watakatifu wake wote.