Mlango wa tatu. Kadhalika ninyi wake watiini waume zenu, kusudi ikiwa wako wasioliamini neno wavutwe kwa mwenendo wa wake zao pasipo lile neno, wakiutazama mwendo wenu safi na wahofu. Kujipamba kwenu kusiwe kujipamba kwa nje, yani kusuka nywele na kujitia dhahabu na kuvalia mavazi, bali kuwe utu wa moyo usioonekana katika mapambo yasiyoharibika, yani roho ya upole na utulivu iliyo ya thamani kuu mbele za Mungu. Maana hivi ndivyo walivyojipamba wanawake watakatifu wa zamani waliomtumaini Mungu, na kuwatie waume zao, kama vile Sara alivyomtii Ibrahimu akamwita Bwana. Nanyi ni watoto wake mfanyapo mema, wala hamkutishwa kwa hofu yoyote. Kadhalika ninyi waume, kaeni na wake zenu kwa akili, na kumpa mke heshima, kama chombo kisicho na nguvu, na kama warithi pamoja wa neema ya uzima kusudi kuomba kwenu kusizuiliwe. Neno la mwisho ni hili: muwe na nia moja, wenye kuhurumiana, wenye kupendana kama ndugu, wasikitikivu, wanyenyekevu, watu wasiolipa baya kwa baya, au laumu kwa laumu, bali wenye kubariki, kwa sababu hayo ndiyo mliyoitiwa, ili mrithi baraka. Kwa maana atakaye kupenda maisha na kuona siku njema, auzuie ulimi wake usinene mabaya na midomo yake isiseme hila, na aache mabaya, atende mema, atafute amani aifuate sana. Kwa kuwa macho ya Bwana huwaelekea wenye haki, na masikio yake husikiliza maombi yao, bali uso wa Bwana ni juu ya watenda mabaya. Naye ni nani atakayewadhuru mkiwa wenye juhudi katika mema? Lakini mjapoteswa kwa sababu ya haki, mna heri. Msiogope kutisha kwao, wala msifadhaike, bali mtakaseni Kristo Bwana mioyoni mwenu. Mwe tayari siku zote kumjibu kila mtu awaulizaye habari za tumaini lililo ndani yenu, lakini kwa upole na kwa hofu. Nanyi muwe na, na dhamiri njema, ili katika neno lile mnalosingiziwa watahayarishwe wale wautukanao mwenendo wenu mwema katika Kristo. Maana ni afadhali kuteswa kwa kutenda mema, ikiwa ndiyo mapenzi ya Mungu, kuliko kwa kutenda mabaya. Kwa maana Kristo naye aliteswa mara moja kwa ajili ya dhambi, mwenye haki kwa ajili yao wasio haki ili atulete kwa Mungu, mwili wake ukauawa bali roho yake ikahuishwa, ambayo. Kwa hiyo aliwaendea roho waliokaa kifungoni akawahubiri, watu wasiotii hapo zamani, uvumilivu wa Mungu ulipokuwa ukingoja siku za Nuhu, safina ilipokuwa ikitengenezwa, ambamo ndani yake wachache, yaani watu wanane waliokoka kwa maji. Mfano wa mambo haya ni ubatizo unaowaokoa ninyi pia siku hizi Siyo kuwekea mbali uchafu wa mwili, bali jibu la dhamiri safi mbele za Mungu kwa kufufuka kwake Yesu Kristo. Naye yupo mkono wa kuume wa Mungu, amekwenda zake mbinguni, malaika na enzi za nguvu zikiisha kutiishwa chini yake.