Mlango wa nne. Adamu akamjua Hawa mkewe, naye akapata mimba, akamzaa Kaini, akasema, nimepata mtoto mwanamume kwa Bwana. Akaongeza akamzaa ndugu yake Habili. Habili alikuwa mchunga kondoo, na Kaini alikuwa mkulima ardhi. Ikawa hatimaye Kaini akaleta mazao ya ardhi, sadaka kwa Bwana. Habili naye akaleta wazao wa kwanza wa wanyama wake na sehemu zilizonona za wanyama. Bwana akamtakabali Habili na sadaka yake, bali Kaini hakumtakabali wala sadaka yake. Kaini akaghadhabika sana, uso wake ukakunjamana. Bwana akamwambia Kaini, kwa nini una ghadhabu na kwa nini uso wako umekunjamana? Kama ukitenda vyema utapata kibali, usipotenda vyema dhambi iko inakuotea mlangoni nayo na inakutamani wewe, walakini yapasa uishinde. Kaini akamwambia Habili nduguye, twende uwandani. Ikawa walipokuwa uwandani, Kaini akamwinukia Habili nduguye, akamuua. Bwana akamwambia Kaini, yuko wapi Habili ndugu yako? Akasema, sijui. Mimi ni mlinzi wa ndugu yangu? akasema Umefanya nini? Sauti ya damu ya ndugu yako inanililia kutoka katika ardhi. Basi sasa, umelaaniwa wewe katika ardhi iliyofumbua kinywa chake ipokee damu ya ndugu yako kwa mkono wako. Utakapoilima ardhi, haitakupa mazao yake. Utakuwa mtoro na mtu asiye na kikao duniani. Kaini akamwambia Bwana, adhabu yangu imenikulia kubwa, haichukuliki. tazama umenifukuza leo katika uso wa ardhi, nitasitirika mbali na uso wako, nami nitakuwa mtoro na mtu asiye na kikao duniani; hata itakuwa kila anionaye ataniua. Bwana akamwambia, kwa sababu hiyo yeyote atakayemua Kaini atalipizwa kisasi mara saba. Bwana akamtia Kaini alama, mtu amwonaye asija akampiga. Kaini akatoka mbele za uso wa Bwana, akakaa katika nchi ya Nodi mbele ya Edeni. Kaini akamjua mkewe, naye akapata mimba akamzaa Henoko. Akajenga mji akauita Henoko kwa jina la mwanawe. Henoko akamzaa Iradi, Iradi akamzaa Mehuyaeli, Mehuyaeli akamzaa Methushaeli, Methushaeli akamzaa Lameki. Lameki akajitwalia wake wawili, jina la wa kwanza ni Ada na jina la wapili ni Sila. Ada akamzaa Yabali, huyo ndiye baba yao wakaao katika hema na kufuga wanyama. Na jina la nduguye aliitwa Yubali, huyo ndiye baba yao wapigao kinubi na filimbi. Sila naye akamzaa Tubalkaini, mfua kila chombo cha kukatia cha shaba na cha chuma; na umbu lake Tubalkaini alikuwa na ama Lameki akawaambia wake zake, sikieni sauti yangu Ada na Sila; enyi wake za Lameki, sikilizeni usemi wangu, maana nimemuua mtu kwa kunitia jeraha, kijana kwa kunichibua. Kama Kaini akilipiwa kisasi mara saba, hakika Lameki atalipiwa mara sabini na saba. Adamu akamjua mke wake tena, akazaa mwana mwanamume, akamwita jina lake Sethi. Maana alisema Mungu ameniwekea uzao mwingine mahali pa Habili, kwa sababu Kaini alimuua. Sethi naye akazaa mwana akamwita jina lake Enoshi. Hapo ndipo watu walipoanza kuliitia jina la Bwana.