Mlango wa kumi na tatu. Ukizuka, kukizuka katikati yako nabii au mwotaji wa ndoto akikutolea ishara au ajabu, ikatukia hiyo ishara au hiyo ajabu aliyokuambia akisema, na tuifuate miungu mingine usiyoijua tuitumikie, hiyo wewe usiasikize maneno ya nabii yule au yule mwotaji wa ndoto, kwa kuwa Bwana Mungu wenu yuawajaribu Apate kujua kwamba mwampenda Bwana Mungu wenu kwa mioyo yenu yote na roho zenu zote. Tembeeni kwa kumfuata Bwana Mungu wenu, mcheni na kushika maagizo yake na kuisikia sauti yake, nanyi mtumikieni na, na kushikamana naye. Na yule nabii au yule mwotaji wa ndoto na auawe, kwa kuwa amesema yaliyopotoka juu ya Bwana Mungu wenu aliyewatoa katika nchi ya Misri, akakukomboa katika nyumba ya utumwa apate yule mtu kukupotoa katika njia aliyokuamuru Bwana Mungu wako uiendee. Ndivyo utakavyouondoa uovu utoke katikati yako. Atakapokushawishi kwa siri ndugu yako, mwana wa mamako au mwana wako au binti yako au mke wa kifuani mwako au rafiki yako aliye kama moyo wako, akikwambia, twende tukaabudu miungu mingine usiyoijua wewe, wala baba zako katika miungu ya mataifa yaliyo kando kando yenu, karibu nawe au mbali nawe, tokea ncha moja ya dunia hata ncha ya pili ya dunia, usimkubalie wala usimsikize wala jicho lako lisimwone huruma, wala usimwache wala usimfiche. Muue kweli; mkono wako na uwe wa kwanza juu yake katika kumua, na baadaye mikono ya watu wote, nawe mtupie mawe hata afe, kwa kuwa alitaka kukupotoa na bwana Mungu wako aliyekutoa katika nchi ya Misri, katika nyumba ya utumwa. Na Israeli wote watasikia na kuogopa, wasifanye tena uovu mfano wa huo katikati yako. Ukisikia yasemwa habari ya miji yako mmoja wapo akupayo Bwana Mungu wako ukae humo, ukiambiwa kumetokea katikati yako mabaradhuli kadha wa kadha, wamepotoa wenyeji wa mji wao, wakisema twendeni tukaabudu miungu mingine msiyoijua, ndipo nawe uulize na kutafuta ukiuliza kwa bidii, nawe angalia ikiwa kweli na jambo lile hali na shaka kwamba machukizo mfano wa haya yafanyika katikati yako, hakika yako wapige wenyeji wa mji ule kwa makali ya upanga, kwa kuwaangamiza kabisa, pamoja na vitu vyote vilivyomo na wanyama waliohumo kwa makali ya upanga, na nyara zake zote Uzikusanyie katikati ya njia yake na mji uuteketeze kwa moto, na nyara zake zote kuwe sadaka kamili ya kuteketezwa kwa Bwana Mungu wako, nao utakuwa magofu milele, usijengwe tena. Kisishikamane na mkono wako kitu chochote katika kitu kilichoharamishwa, ili ageuke Bwana na ukali wa hasira zake, akurehemu, akuone huruma na kukufanya kwa wengi kama alivyowapia baba zako. Utakaposikiza sauti ya Bwana Mungu wako kwa kushika maagizo yake yote, ni kuagiza leo, uyafanya yaliyoelekea machoni kwa Bwana Mungu wako.