Mlango wa ishirini na nane. Itakuwa utakaposikia sauti ya Bwana Mungu wako kwa bidii kutunza kufanya maagizo yake yote ni kuagizayo leo ndipo Bwana Mungu wako atakapokutukuza juu ya mataifa yote ya duniani na baraka hizi zote zitakujia na kukupata usikiapo sauti ya Bwana Mungu wako utabarikiwa mjini utabarikiwa na mashambani. Utabarikiwa uzao wa tumbo lako na uzao wa nchi yako na uzao wa wanyama wako wa mifugo, maongeo ya ng'ombe wako na wadogo wa kondoo zako. Litabarikiwa kapu lako na chombo chako cha kukandia unga. Utabarikiwa uingiapo, utabarikiwa na utokapo. Bwana atawafanya adui zako wainukao juu yako kupigwa mbele yako, watakutokea kwa njia moja, lakini watakimbia mbele yako kwa njia ya saba. Bwana ataiamuru baraka ije juu yako katika ghala zako na mambo yote utakayotia mkono wako, naye atakubarikia katika nchi ya kupayo Bwana Mungu wako. Bwana atakuweka uwe taifa takatifu kwake, kama alivyokuwa pia utakaposhika, maagizo ya Bwana Mungu wako na kutembea katika njia zake, na mataifa yote ya duniani watakuona umeitwa kwa jina la Bwana, nao watakuwa na hofu kwako. Bwana atakufanya uwe na wingi wa uheri katika uzao wa tumbo lako na uzao wa wanyama wako wa mifugo, na uzao wa nchi yako, katika nchi Bwana aliyowapia baba zako kwamba atakupa. Atakufunulia Bwana hazina yake nzuri, nayo ni mbingu, kwa kutoa mvua ya nchi yako kwa wakati wake, na kwa kubarikia kazi yote ya mkono wako. Nawe utakopesha mataifa mengi wala hutakopa wewe. Bwana atakufanya kuwa kichwa wala simkia, nawe utakuwa juu tu wala huichini, utakapoyasikiza maagizo ya, ya Bwana Mungu wako ni kuagizayo hivi leo, kuyaangalia na kuyafanya, msipokengeuka katika maneno ni waamuruyo leo, kwa lolote kwenda mkono wa kuume wala wa kushoto, kwa kuifata miungu mingine na kuitumikia. lakini itakuwa usipotaka kuisikiza sauti ya Bwana Mungu wako, usiangalie kufanya maagizo yake yote na amri zake ni kuagizazo hivi leo, ndipo zitakapokujia laana hizi zote na kukupata. Utalaaniwa mjini, utalaaniwa na mashambani. Litalaaniwa kapu lako na chombo chako cha kukandia. Utalaaniwa uzao wa tumbo lako na uzao wa nchi yako, maongeo ya ng'ombe wako na wadogo wa kondoo zako. Utalaaniwa uingiapo, utalaaniwa na utokapo. Bwana atakuletea laana na mashaka na kukemewa katika yote utakayotia mkono wako kuyafanya, hata uangamie na kupotea kwa upesi, kwa ule uovu wa matendo yako ulioniacha kwayo. Bwana hata atakapokwisha kukuondoa katika nchi uingiayo kwa kuimiliki. Bwana atakupiga kwa kifua kikuu na kwa homa na kwa kuwashwa na kwa hari ya moto na kwa upanga na kwa ukaufu na kwa koga; navyo vitakufukuza hata uangamie. Na mbingu zako zilizo juu ya kichwa chako zitakuwa shaba, na nchi iliyo chini yako itakuwa chuma. Bwana atafanya mvua ya nchi yako iwe vumbi na mchanga; itakujilia juu yako kutoka mbinguni hata uangamie. Bwana atakufanya upigwe mbele ya adui zako; Utawatokea juu yao kwa njia moja, lakini utakimbia mbele yao kwa njia saba, nawe utatupwa huko na huko katika falme zote za duniani. Na mzoga wako utakuwa chakula cha ndege wote wa angani na wanyama wote wa duniani, pasiwe na mtu wa kuwafukuza. Bwana atakupiga kwa majipu ya Misri na kwa bawasiri na kwa pele na kwa kujikuna, ambayo hupati kupoa. Bwana atakupiga kwa wazimu na kwa upofu na kwa bumbuazi la moyoni. Utakwenda kwa kupapasapapasa mchana kama apapasavyo kipofu gizani, wala hufanikiwi katika njia zako, nawe siku zote utaonewa na kutekwa nyara, wala hapata kuwa na mtu wa kukuokoa. Utaposa mke na mume mwingine atalala naye, utajenga nyumba usiikae, utapanda mizabibu usitumie matunda yake. Ng'ombe wako atachinjwa mbele ya macho yako, usile nyama yake utanyang'anywa punda wako mbele ya uso wako, kwa jeuri usirudishiwe. Kondoo zako watapewa adui zako, usipate mtu wa kukuokoa. Wanao na binti zako litapewa taifa lingine, na macho yako yataangalia na kuzimia, kwa kuwatamani mchana kutwa, wala hapatakuwa na kitu katika uwezo wa mkono wako. Matunda ya nchi yako na taabu yako yote vitaliwa na taifa usilolijua, utaonewa tu na kupondwa chini daima, hata uwe mwenye wazimu kwa yaonwayo na macho yako utakayoyaona. Bwana atakupiga magoti na miguu kwa jipu lililo zito usilopata kupozwa, tokea wayo wa mguu mpaka utosi wa kichwa. Bwana atakupeleka wewe na mfalme wako utakayemweka juu yako kwa taifa usilolijua wewe wala baba zako, nawe huko utatumikia miungu mingine ya miti na mawe nawe utakuwa ushangao na mithali na dharau kati ya mataifa yote huko atakakokuongoza Bwana. Mbegu nyingi utazichukua nje shambani, lakini utavuna haba, kwa kuwa nzige watazila. Utapanda mizabibu na kuitengeza, wala hutakunywa katika divai yake, wala kuichuma, kwani italiwa na mabuu. Utakuwa na mizeituni katika mipaka yako yote, usijipake mafuta yake, kwa kuwa mzeituni wako utapukutika. Utazaa wana na binti, lakini hawatakuwa wako wewe, kwa sababu watakwenda utumwani. Miti yako yote na mazao ya nchi yako nzige watakuwa nayo. Mgeni aliye kati yako atazidi kupaa juu yako, nawe utazidi kushuka chini. Yeye atakukopesha wala wewe usimkopeshe yeye, atakuwa na kichwa, wewe utakuwa mkia. Na laana hizi zote zitakujilia juu yako, zitakuandama na kukupata, hata uangamizwe, kwa kuwa hukuisikiza sauti ya Bwana Mungu wako, kushika maagizo yake na amri zake alizokuagiza. Nazo zitakuwa juu yako kwa ishara na ajabu na juu ya uzao wako milele, kwa kuwa hukumtumikia Bwana Mungu wako kwa furaha na moyo wa kushukuru kwa ajili ya ule wingi wa vitu vyote. Kwa hiyo utawatumikia adui zako atakaowaleta Bwana juu yako kwa njaa na kwa kiu na kwa uchi na kwa uhitaji wa vitu vyote, naye atakuvika kongwa la chuma shingoni mwako hata atakapokwisha kukuangamiza. Bwana atakuletea taifa juu yako kutoka mbali, kutoka ncha ya dunia, kama arukavyo tai, taifa usiloufahamu ulimi wake, taifa lenye uso mkali ambalo haliangalii uso wa mzee wala halipendelei kijana, naye atakula uzao wa ng'ombe wako wa mifugo na uzao wa nchi yako mpaka utakapokwisha kuangamizwa, wala hatakuachia nafaka wala divai wala mafuta wala maongeo ya ng'ombe wako wala wanakondo wako, hata atakapokwisha kukuangamiza, naye atakuhusuri katika malango yako yote, hata kuta zako ndefu zenye maboma ulizokuwa ukiziamini zishuke katika nchi yako yote, kila upande; naye atakuhusuri katika malango yako yote, kila upande, katika nchi yako yote aliyokupa Bwana Mungu wako. Nawe utakula uzao wa tumbo lako mwenyewe, nyama ya wana wako na binti zako aliyokupa Bwana Mungu wako, katika mazingirwa na katika mkazo utakaokazwa na adui zako. Na mume kati yenu aliyemororo na laini sana jicho lake litakuwa ovu juu ya nduguye na juu ya mke wa kifuani mwake na juu ya masalio ya wanawe waliosalia naye, hata asitake wao mmojawapo apewe katika nyama ya wanawe atakaowala, kwa kuwa hana kitu kilichomsalia kwake katika mazingirwa na mkazo utakaokazwa na adui yako katika malango yako yote. Mwanamke kati yenu aliyemororo na laini, ambaye hangehatirisha kuweka wayo wa mguu wake nchi kwa umalidadi na ulaini, jicho lake huyu litakuwa ovu juu ya mume wa kifuani mwake na juu ya mwanawe na juu ya binti yake na juu ya mchanga wake atokaye katikati ya miguu yake na juu ya wanawe atakaowazaa, kwa kuwa atawala kwa siri kwa uhitaji wa vitu vyote katika mazingira na mkazo utakaokazwa na adui yako katika malango yako. Kama hutaki kutunza kufanya maneno yote ya Torati hii yaliyoandikwa katika kitabu hiki, upate kulicha jina hili la fahari na utisho, BWANA Mungu wako, ndipo atakapofanya BWANA mapigo yako yawe ya ajabu na mapigo ya uzao wako, mapigo makubwa kwa kweli ya kudumu sana, na magonjwa mazito ya kudumu sana. Naye atakurejezea maradhi yote ya Misri juu yako uliyokuwa ukiyaogopa, Nayo yataambatana nawe. Tena kila ugonjwa na kila pigo yasiyoandikwa katika kitabu cha torati hii, atakutia nayo Bwana juu yako hata utakapokwisha kuangamizwa. Nanyi mtasalia wachache kwa hesabu, ninyi mliokuwa mfano wa nyota za mbinguni kwa wingi, kwa kuwa hukuisikiza sauti ya Bwana Mungu wako. Tena itakuwa kama vile alivyokuwa akifurahi Bwana juu yenu kwa kuwatendea mema na kuwafanya kuwa wengi, ndivyo atakavyofurahi Bwana juu yenu kwa kuwapoteza na kuwaangamiza; nanyi mtanyakuliwa katika hiyo nchi mwingiayo kuimiliki. Bwana atakutawanya katika mataifa yote tokea ncha hii ya dunia hata ncha hii ya dunia, nawe huko utatumikia miungu mingine usioijua wewe wala baba zako, nayo ni miti na mawe. Wala katika mataifa hayo hutapata raha iwayo yote wala hutakuwa na kituo cha wayo wa mguu wako, lakini Bwana atakupa huko moyo wa kutetema na macho ya kuzimia na roho ya kudhoofika; na uzima wako utakuwa na wasiwasi mbele yako, nawe utakuwa na woga usiku na mchana, wala hutaamini kamwe maisha yako. Asubuhi utasema laiti ingekuwa jioni, na jioni utasema laiti ingekuwa asubuhi, kwa kicho cha moyo wako utakavyokucha na kuona kwa macho yako utakavyoona. Bwana atakurudisha tena Misri kwa merikebu kwa njia ambayo nilikuambia utaiona tena popote, nanyi huko mtaziuza nafsi zenu kwa adui zenu kuwa watumwa na wajakazi, wala hapana atakayewanunua.