Mlango wa nne. Hata alipokufa Ehudi, wana waIsraeli wakafanya yaliyo maovu tena mbele za macho ya Bwana. Bwana akawauza na kuwatia katika mkono wa Yabini mfalme wa Kanani aliyetawala huko Hazori, na Sisera aliyekaa katika Haroshethi wa mataifa alikuwa amiri wa jeshi lake. Wana waIsraeli wakamlilia Bwana, kwa kuwa Sisera alikuwa na magari ya chuma mia kenda naye akawaonea wana wa Israeli kwa nguvu muda wa miaka ishirini. Basi Debora nabii mke mkewe Lapidothi, ndiye aliyekuwa mwamuzi wa Israeli wakati ule, naye alikaa chini ya mtende wa Debora kati ya Rama na Betheli katika nchi ya vilima vilima ya vilimavilima ya Efraimu, wana wa Israeli wakakwea kwake awaamue. Huyo akatuma mtu akamwita Baraka wa Abinoamu toka Kedesh Naftali, akamwambia Je, Bwana Mungu wa Israeli hakutoa amri akisema, enenda ukawavute kwako huko katika mlima wa Tabori watu elfu kumi wa wana wa Naftali na wa wana wa Zabuloni? Nami nitakuvutia Sisera amiri wa jeshi lake Yabini hata mto wa Kishoni pamoja na magari yake na wingi wa watu wake, nami nitamtia mkononi mwako. Baraka akamwambia, kama utakwenda pamoja nami, ndipo nitakwenda bali kama huendi pamoja nami mimi siendi. Basi akasema, hakika nitakwenda pamoja nawe, lakini safari utakayoiendea haitakupatia heshima wewe, maana Bwana atamuuza Sisera katika mkono wa mwanamke. Debora akainuka akaenda pamoja na Baraka mpaka Kedeshi. Baraka akawakutanisha Naftali na Zabuloni waende Kedeshi, wakakwea watu elfu kumi wakimfuata Debora, naye akaenda pamoja naye. Basi Heberi Mkeni alikuwa amejitenga na Wakeni, yaani na wana wa Hobabu shemeji yake Musa, akaipiga hema yake penye mwaloni ulioko Saa naimu karibu na Kedeshi. Watu wakamwambia Sisera ya kwamba Baraka mwana wa Abinoamu amekwea kwenda mlima wa Tabori. Sisera akayakusanya magari yake yote, naam, magari ya chuma mia kenda na watu wote waliokuwa pamoja naye toka Harosethi wa mataifa mpaka mto wa Kishoni. Debora akamwambia Baraka, Haya, inuka, maana siku hii ndiyo siku ambayo Bwana amemtia Sisera katika mkono wako. Je, Bwana hakutoka atangulie mbele yako? Basi Baraka akashuka katika mlima wa Tabori na watu elfu kumi wakamfuata. Bwana akamfadhaisha Sisera na magari yake yote na jeshi lake lote kwa makali ya upanga mbele ya Baraka. Basi Sisera akashuka katika gari lake, akakimbia kwa miguu. Lakini Baraka akayafuatia magari na jeshi hata Harusethi wa Mataifa, na hilo jeshi lote la Sisera likaanguka kwa makali ya upanga; hakusalia hata mtu mmoja. Lakini Sisera akakimbia kwa miguu, akafikilia hema ya Yaeli mkewe Heberi Mkeni, kwa maana palikuwa na amani kati ya Yabini mfalme wa Hazori na nyumba ya Heberi Mkeni. Yaeli akatoka kwenda kumlaki Sisera, akamwambia karibu, bwana wangu, karibu kwangu, usiogope. Akakaribia kwake hemani, naye akamfunika kwa bushuti. Akamwambia, tafadhali nipe maji kidogo ninywe, maana nina kiu. Akafungua chupa ya maziwa, akampa kunywa, akamfunika naye akamwambia, simama mlangoni pa hema, kisha itakuwa mtu awa yeyote akija na kukuuliza akisema, je, yupo mtu hapa? Basi mjibu la hapana. Ndipo Yaeli mkewe Heberi akatoa kigingi cha hema, akashika nyundo mkononi mwake, akamwendea polepole, akamtia kile kigingi katika kipaji chake, nacho kikapenya hata kuingia mchangani, kwa maana usingizi mzito ulikuwa umemshika, basi akazimia akafa. Na tazama, Baraka alipokuwa akimfuatia ya Sisera, Yaeli akatoka ili kumlaki, akamwambia, njoo nami nitakuonyesha yule mtu unayemtafuta. Basi akamwendea, na tazama, Sisera amelala humo, amekufa, na hicho kigingi kilikuwa kipajini mwake. Basi hivyo Mungu akamshinda Yabini, mfalme wa Kanaani, mbele ya wana wa Israeli siku hiyo. Mkono wa wana wa Israeli ukazidi kupata nguvu juu ya Yabini, mfalme wa Kanaani, hata walipokuwa wamemwangamiza Yabini, mfalme wa Kanaani.