Mlango wa nane. Mlango wa nane. Basi watu wa Efraimu wakamwambia, kwa nini wewe kututenda sisi kama haya, hata usituite hapo ulipokwenda kupigana na Midiani? Nao wakateta naye sana, lakini akawaambia, je, yeah, mimi nimefanya nini sasa kama mlivyofanya ninyi? Hayo masazo ya zabibu za Efraimu si mema kuliko mavuno ya Abiezeri? Mungu amewatia hawa wakuu wa Midiani, Orebu na Zeebu, mikononi mwenu; na mimi nilipata kufanya nini kama mlivyofanya ninyi? Ndipo hasira zao walizokuwa nazo juu yake zikatulia aliposema maneno hayo. Basi Gideoni akafika Yordani, akauvuka, yeye na hao watu mia tatu waliokuwa pamoja naye, walikuwa wamepungukiwa na nguvu, lakini wawafuatia vivyo Naye akawaambia watu wa Sukothi, tafadhali wapeni mikate hao watu waniandamao, kwa maana wanapungukiwa nangufu, na nguvu nami ni katika kuwafuatia Zeba na Salmuna wafalme wa Midiani. Hao wakuu wa Sukothi wakasema, Je, mikono ya Zeba na Salmuna imkononi mwako sasa hata sisi tukawape jeshi lako mikate? Ndipo Gideoni akasema, kwa sababu hii hapo Bwana atakapokuwa amewatia Zeba na Salmuna mkononi mwangu, ndipo nitaipura nyama ya miili yenu kwa miiba ya nyikani na kwa michongoma. Basi kutoka hapo alikwea kwenda Penieli, akasema na watu wa mahali hapo maneno kama hayo. Watu wa Penieli nao wakamjibu kama vile watu wa Sukothi walivyomjibu. Naye akawaambia hao watu wa Pelieni nao akisema, nitakapokuja tena kwa amani nitauvunja mnara huu. Basi haukinazebu na Salmuna walikuwa katika Karkori na majeshi yao walikuwa pamoja nao, watu kama kumi na tano elfu hesabu yao, ni wote waliobaki wa hilo jeshi lote la hao wana wa Mashariki, kwa sababu walianguka watu mia na ishirini elfu waliokuwa wenye kutumia upanga. Basi Gideoni alikwea kwa njia ya hao waliokuwa wenye kukaa hemani upande wa mashariki wa Noba na Yokbeha, akalipiga hilo jeshi kwa maana lile jeshi lilikuwa salama. Zeba na Salmuna walikimbia naye akawaandamia, akawakamata hao wafalme wawili wa Midiani, Zeba na Salmuna, akalitapanyatapanya hilo jeshi lote. Kisha huyo Gideoni mwana wa Yoashi akarudi kutoka vitani kutoka kwenye makweleo ya Heresi. Ndipo akamshika mtu mmoja hirimu katika watu wa Sukothi, akamuuliza naye akamwandikia majina ya hao wakuu wa Sukothi na wazee wa mji watu sabini na saba. Kisha akawafikilia wale watu wa Sukothi akawaambia, tazama, Zeba na Salmuna ambao ninyi mlinisimanga kwa ajili yao mliposema, Je, yeah, mikono ya Zeba na Salmuna iko sasa mikononi mwako wewe hata tuwape watu wako waliochoka mikate? Basi akawatua hao wazee wa mji na miiba ya nyikani na michongoma, akawafunza hao watu wa Sukothi kwayo. Kisha akaupomosha mnara wa Penieli na kuwaua watu wa mji huo. Ndipo akawaambia hau Zeba na Salmuna, hao watu mliowaua huko Tabori walikuwa watu wa namna gani? Wakamjibu, walikuwa kama wewe ulivyo, kila mmoja alikuwa anafanana na wana wa mfalme. Naye akasema watu hao walikuwa ndugu zangu wana wa mama angu, mimi kama yeye. Bwana alivyo hai, kwamba mliwaokoa hai watu hao, mimi nisingewaua ninyi. Kisha akamwambia Yetheri mwanawe mzaliwa wa kwanza, haya, simama uwaue hawa. Lakini huyo kijana hakutoa upanga wake, maana akacha, kwa sababu alikuwa ni kijana tu. Ndipo hapo Zeba na Salmuna wakasema, simama wewe ukatuangukie sisi, kwa maana kama mtu alivyo ndivyo zilivyo nguvu zake. Basi Gideoni akasimama akawaua Zeba na Salmuna, akazitoa koja zilizokuwa katika shingo za ngamia zao. Ndipo watu wa Israeli wakamwambia Gideoni, tawala wewe juu yetu, wewe na mwanao na mjukuu wako pia, kwa kuwa wewe umetuokoa na mikono ya Midiani. Gideoni akawaambia, mimi sitatawala juu yenu wala mwanangu hatatawala juu yenu; yeye Bwana atatawala juu yenu. Kisha Gideoni akawaambia, mimi nina haja yangu niitakayo kwenu, ni ya kila mtu kunipa hizo pete za masikio ya mateka yake; kwa maana walikuwa na pete za masikio za dhahabu, kwa sababu walikuwa ni Waishmaeli. Wakajibu, tutakupa kwa mioyo. Basi wakatandika nguo chini, wakatia humo ila mtu pete za masikio ya mateka yake. Na uzani wa hizo pete za dhahabu alizozitaka ulipata shekeli za dhahabu elfu moja na mia saba, mbali na makoja na vidani na mavazi ya rangi ya zambarau waliokuwa wameyavaa hao wafalme wa Midiani, tena mbali na mikufu iliyokuwa katika shingo za ngamia zao. Basi Gideoni akafanya naivera kwa vitu vile, akaiweka katika mji wake, mji huo wa Ofra. Nao Israeli wote wakaenda na kuiandama kwa ukahaba huko, nayo na ilikuwa ni tanzi kwa Gideoni na kwa nyumba yake. Hivyo Midiani walishindwa mbele ya wana wa Israeli, wala hawakuinua vichwa vyao tena. Nayo nchi ilipata kuwa na amani muda wa miaka arobaini katika siku za Gideoni. Kisha huyo Yerubaali mwana wa Yoashi akaenda kukaa katika nyumba yake mwenyewe. Gideoni alikuwa na wana sabini waliozawa na mwili wake, kwa maana alikuwa na wake wengi. Na suria yake aliyekuwako Shekemu, yeye naye akamzalia mwana, naye akamwita jina lake Abimeleki. Basi Gideoni mwana wa Yoashi akafa mwenye umri wa uzee mwema, akazikwa katika kaburi la Yoashi baba yake katika Ofra ya Waabiezeri. Kisha ikawa mara alipokufa Gideoni, wana wa Israeli wakakengeuka tena, wakawaandama Mabaali kwa ukahaba, wakamfanya Baal Berithi kuwa ni mungu wao, kwani wana wa Israeli hawakumkumbuka Bwana Mungu wao ambaye ndiye aliwaokoa na mikono ya adui zao wote pande zote, wala hawakuifanya mema nyumba ya Erubaali yani Gideoni, kwa kuyafuata hayo mema yote aliyowafanyia Israeli.