Mlango wa ishirini na moja. Basi daudi akaenda nobu kwa ahimeleki kuhani ahimeleki akaenda kumlaki daudi akitetemeka akamwambia kwani wewe uko peke yako wala hapana mtu pamoja nawe daudi akamwambia ahimeleki kuhani mfalme ameniagiza shughuli akaniambia asijue mtu awa yeyote habari ya shughuli hii ninayokutuma wala ya neno hili ninalokuamuru nami nimewagiza vijana waende mahali fulani. Kuna nini basi chini ya mkono wako? Nipe mkononi mwangu mikate mitano au chochote ulichonacho hapa. Yule kuhani akamjibu Daudi akasema, hapana mikate ya siku zote chini ya mkono wangu, ila mikate mitakatifu, ikiwa wale vijana wamejitenga na wanawake. Naye Daudi akamjibu ya kuhani akamwambia, hakika tumejitenga na wanawake siku hizi tatu Napo nilipotoka vyombo vya vijana hawa vilikuwa vitakatifu, ingawa ilikuwa safari ya siku zote. Basi leo je, vyombo vyetu havitakuwa vitakatifu zaidi? Ndipo kuhani akampa ile mikate mitakatifu, kwa maana hapakuwa na mikate ila ile ya uonyesho, nayo imekwisha kuondolewa mbele za Bwana ili itiwe mikate ya moto siku ile ilipoondolewa. Basi siku ile palikuwa na mtu mmoja wa watumishi wa Sauli ameziwiwa ha hapo mbele za Bwana, jina lake akiitwa Doegi Mwedomi, mkubwa wa wachungaji wa Sauli. Tena Daudi akamwambia Ahimeleki, na hapa chini ya mkono wako, je, hapana mkuki au upanga? Kwa maana sikuleta upanga wala silaha zangu kwa sababu ile shughuli ya mfalme ilitaka haraka. Yule kuhani akasema upanga wa Goliathi yule Mfilisti uliyemuua katika bonde la Ela, tazama upo hapa umefungwa ndani ya nguo nyuma ya naivera. Ukipenda kuchukua haya uchukue, maana hapa hapana mwingine ila huo tu. Daudi akasema hapana mwingine kama ule haya, nipe basi. Daudi akaondoka, akakimbia siku ile kwa hofu ya Sauli, akamwendea Akishi, mfalme wa Gathi. Nao watumishi wa Akishi wakamwambia, je, huyu siye yule Daudi mfalme wa nchi? Je, hawakuimbiana habari zake katika ngoma zao kusema, Sauli amewaua elfu zake na Daudi makumi elfu yake? Naye Daudi akayatia maneno hayo moyoni mwake, akamwogopa sana Akishi mfalme wa Gathi. Akaubadilisha mwenendo wake mbele yao, akajifanya mwenye wazimu mikononi mwao, akakunakuna katika mbao za mlango na kuyaacha mate yake kuanguka juu ya ndevu zake. Ndipo huyo Akishi Akawaambia watumishi wake, angalieni, mwaona ya kuwa mtu huyu ana wazimu; basi maana yake nini kumleta kwangu? Je, mimi nina haja ya watu wenye wazimu, hata mmemleta kiumbe hiki ili aonyeshe wazimu wake machoni pangu? Je, huyu ataingia nyumbani mwangu?