Mlango wa 23. Kisha wakamwambia Daudi kusema, angalia Wafilisti wanapigana vita juu ya Keila na kuiba nafaka sakafuni mwa kupuria. Basi Daudi akamuuliza Bwana kusema, Je, niende nikawapige hao Wafilisti? Naye Bwana akamwambia Daudi, nenda ukawapige Wafilisti na kuuokoa wa Keila. Ila watu wake Daudi wakamwambia, tazama sisi tunaogopa hapa katika Yuda, je, sisi zaidi tukienda Keila juu ya majeshi ya Wafilisti? Basi Daudi akamuuliza Bwana tena, naye Bwana akamjibu akasema, Ondoka ukashukie Keila, kwa kuwa nitawatia hawa Wafilisti mikononi mwako. Ndipo wakaenda Keila, Daudi na watu wake, wakapigana na hawa Wafilisti, wakateka nyara ng'ombe zao na kuwaua uuaji mkuu. Hivyo Daudi akawaokoa watu wa Keila. Ikawa Abiathari mwana wa Ahimeleki alipomkimbilia Daudi huko Keila, alishuka na naivera mkononi mwake. Kisha Sauli aliambiwa ya kwamba Daudi amefika Keila. Sauli akasema Mungu amemtia mkononi mwangu, kwa maana amefungwa ndani, kwa vile alivyoingia katika mji wenye malango na makomeo. Basi Sauli akawaita watu wote waende vitani, ili waishukie keila na kumhusuru Daudi na watu wake. Naye Daudi alifahamu ya kuwa Sauli amemkusudia mabaya, akamwambia Abiathari kuhani, lete hapa hiyo naivera. Ndipo Daudi akasema, E Bwana Mungu wa Israeli, mimi mtumwa wako nimesikia hakika ya kuwa Sauli anataka kuja huku Keila ili kuuharibu mji kwa ajili yangu. Je, watu wa Keila watanitoa nitiwe mkononi mwake? Je, Sauli atashuka kama mtumwa wako alivyosikia. e Bwana Mungu wa Israeli, nakusihi umwambie mtumwa wako. Naye Bwana akamjibu, atashuka. Ndipo Daudi akasema, je, watu wa Keila watanitia mimi na watu wangu mkononi mwake Sauli? Bwana akasema, watakutia. Basi Daudi na watu wake ambao wapata kama mia sita wakaondoka na kutoka Keila, wakaenda popote walipoweza kwenda. Kisha Sauli akaambiwa ya kwamba Daudi amekimbia toka Keila, akaacha kutoka nje. Basi Daudi alikuwa akikaa nyikani ngomeni, akakaa katika nchi ya milima milima kwenye nyika ya Zifu. Naye Sauli alikuwa akimtafuta kila siku, lakini Mungu hakumtia mikononi mwake. Daudi akaona ya, ya kwamba Sauli ametoka nje ili kutafuta roho yake naye Daudi akawako katika nyika ya Zifu huko Horeshi. Ndipo Yonathani mwana wa Sauli akainuka akamwendea Daudi huko Horeshi, akamtia nguvu mkono wake katika Mungu. Akamwambia, usiogope, kwa maana mkono wa Sauli babangu hautakupata, na wewe utakuwa mfalme juu ya Israeli, na mimi nitakuwa wapili wako, ndivyo ajuavyo hata Sauli babangu na hawa wawili wakafanya agano mbele za Bwana. Daudi naye akakaa huko Horeshi, na Yonathani akaenda nyumbani kwake. Ndipo wale Wazifi wakakwea kwa Sauli huko Gibea wakasema, Je, yule Daudi hakujificha kwetu ngomeni mwa Horeshi kilimani pa Hakila upande wa kusini wa Yeshimoni? Basi sasa e mfalme, ushuke kama utakavyo nafsini mwako kushuka, na kazi yetu itakuwa kumtia mkononi mwa mfalme naye Sauli akasema, na mbarikiwe ninyi na, na Bwana kwa sababu mmenihurumia. Nendeni na wasihi, mkazidi kupata hakika mkajue na kuona mahali pake anapojificha, tena ni nani alimuona huko, maana nimeambiwa ya kwamba atenda kwa hila nyingi. Chunguzeni basi mkayojue maficho yake yote anapojificha, kisha njoni kwangu tena, msikose; nami na nitakwenda pamoja nanyi. Tena itakuwa ikiwapo katika nchi tena itakuwa akiwapo katika nchi mimi nitamtafuta tafuta katika elfu zote za Yuda. Nao wakaondoka wakaenda Zifu kumtangulia Sauli, lakini Daudi na watu wake walikuwapo nyikani pa maoni katika Araba upande wa kusini wa jangwa. Basi Sauli na watu wake wakaenda kumtafuta. Watu wakamwambia Daudi, basi kwa hiyo akashuka mpaka mwambani akakaa nyikani pa maoni. Naye Sauli alipopata habari alimwinda Daudi nyikani pa maoni. Sauli akaenda upande huu wa mlima na Daudi na watu wake wakaenda upande huu wa mlima, naye Daudi akafanya haraka sana kwenda zake kwa hofu ya Sauli, kwa sababu Sauli na watu wake wakamzunguka Daudi na watu wake ili kuwakamata. Lakini akaja mjumbe kwa Sauli kusema, njoo upesi kwa kuwa Wafilisti wameishambulia nchi. Basi Sauli akarudi kutoka kumwinda Daudi, akaenda kinyume cha Wafilisti. Kwa hiyo wakapaita mahali pale Selahamalekothi. Naye Daudi akakwea kutoka huko akakaa katika ngome ya Engedi.