Mlango wa ishirini na nne. Ikawa Sauli aliporudi baada ya kuwafuatia Wafilisti, aliambiwa ya kwamba Daudi yuko katika nyika ya Engedi. Ndipo Sauli akatoa watu elfu waliochaguliwa katika Israeli wote, akaenda kumtafuta Daudi na watu wake juu ya majabali ya mbuzi mwitu. Akafika penye mazizi ya kondoo kando ya njia, na huko kulikuwa na pango. Sauli akaingia ndani ili kuifunika miguu. Na Daudi na watu wake walikuwa wakikamle pangoni ndani sana. Nao watu wa Daudi wakamwambia, tazama, hii ndiyo siku ile aliyokuambia Bwana, angalia, nitamtia adui yako mikononi mwako, nawe utamtenda yoyote utakayoona kuwa mema. Basi Daudi akainuka, akaukata upindo wa vazi lake Sauli kwa siri, lakini halafu moyo wake Daudi ukamchoma kwa sababu amekata upindo wa vazi lake Sauli. Akawaambia watu wake, hasha, nisimtendee bwana wangu masihi wa Bwana neno hili, kuunyosha mkono wangu juu yake, kwa maana yeye ni masihi wa Bwana. Basi Daudi akawazuia watu wake kwa maneno hayo, asiwaache kumwondokea Sauli. Kisha Sauli akatoka pangoni, akaenda zake. Daudi naye akainuka baadaye, akatoka pangoni, akamwita Sauli akisema Bwana wangu mfalme. Na Sauli alipotazama nyuma, Daudi akainama uso wake hata nchi akamsujudia. Daudi akamwambia Sauli, kwa nini unasikiliza maneno ya watu wasemao, tazama, Daudi anataka kukudhuru? Tazama, leo hivi macho yako yameona jinsi Bwana alivyokutia mikononi mwangu pangoni, na watu wengine wakaniambia ni kuue lakini nikakuacha nikasema, sitaki kuunyosha mkono wangu juu ya bwana wangu, kwa maana yeye ni masihi wa Bwana. Tena baba yangu, tazama, tafadhali tazama upindo wa vazi lako mkononi mwangu, maana ikiwa nimeukata upindo wa vazi lako ni sikuue, ujue na kuona ya kuwa hakuna uovu wala kosa mkononi mwangu, wala sikukukosa neno, ingawa wewe unaniwinda roho yangu ili kuikamata. Bwana atuamue mimi na wewe, na Bwana anilipizie kisasi changu kwako, lakini mkono wangu hautakuwa juu yako. Kama vile walivyosema watu wa kale katika mithali yao, katika waovu kutoka uovu, ila mkono wangu hautakuwa juu yako. Na mfalme wa Israeli ametoka ili kumfuatia nani? Unamwinda nani? Ni kuwinda mbwa mfu au kiroboto basi bwana atuamue atuhukumu mimi na wewe akaone akanitetee neno langu akaniokoe na mkono wako ikawa daudi alipokwisha kumwambia sauli maneno hayo sauli alisema hii ndiyo sauti yako daudi mwanangu naye sauli akapaza sauti yake akalia akamwambia daudi wewe umwenye haki kuliko mimi maana wewe umenitendea mema nami nimekutendea mabaya, nawe umeonyesha leo jinsi ulivyonitendea mema, kwani Bwana aliponitia mikononi mwako huku ni ua. Maana mtu akimwona adui yake, je, atamwacha aende zake salama? Basi Bwana na akulipe mema kwa haya uliyonitendea leo. Na sasa angalia, najua ya kuwa hakika utakuwa mfalme na ufalme wa Israeli utafanyika imara mkononi mwako. Basi sasa uniapie kwa Bwana ya kwamba hutawakatilia mbali wazao wangu baada yangu wala hutaliharibu jina langu katika mbari ya baba yangu. Naye Daudi akamwapia Sauli. Kisha Sauli akaenda zake kwao, lakini Daudi na watu wake wakapanda kwenda ngomeni.