Mlango wa nne. Hata Ishboshethi mwana wa Sauli aliposikia ya kuwa Abneri amekufa huko Hebroni, mikono yake ilikuwa dhaifu, na Waisraeli wote wakataabika. Na huyo mwana wa Sauli alikuwa na watu wawili maakida wa vikosi, jina lake mmoja akiitwa Baana na jina la wapili Rekabu, wana wa Rimoni beerothi wa wana wa Benyamini, kwa maana Beerothi umehesabiwa kuwa wa Benyamini. Na hao Wabeerothi walikimbia kwenda Githaimu, ndipo wanapokaa hali ya ugeni hata hivi leo. Na Yonathani mwana wa Sauli alikuwa na mwana aliyekuwa na kilema cha miguu. Alikuwa amepata miaka mitano habari za Sauli na Yonathani zilipofika Israeli, na yaya wake akamchukua akakimbia. Ikawa alipokimbia kwa haraka huyo mtoto akaanguka akawa kilema, na jina lake aliitwa Mefiboshethi. Na wale wana wa Rimoni Mbeerothi, Rekabu na Baana, wakaenda wakafika nyumbani kwa Ishiboshethi wakati wa hari ya mchana, alipokuwa akipumzika dhuhuri. Wakafika kati ya nyumba kana kwamba wanataka kuchukua ngano, wakampiga mkuki wa tumbo, kisha Rekabu na Baana nduguye wakakimbia. Basi walipoingia katika ile nyumba alipokuwa amelala kitandani mwake katika chumba chake cha kulala, wakampiga wakamua, wakamkata kichwa. Wakachukua kichwa chake wakaenda zao kwa njia ya Araba usiku kucha, wakamletea Daudi kichwa cha Ishboshethi huko Hebroni. Wakamwambia mfalme, Tazama, hiki ni kichwa cha Ishboshethi mwana wa Sauli adui yako, aliyekutafuta roho yako. Bwana amemlipia kisasi bwana wangu mfalme hivi leo juu ya Sauli na juu ya wazao wake. Naye Daudi akawajibu Rekabu na Baana nduguye, wana wa Rimoni Mberothi, akawaambia, Aishivyo Bwana aliyenihifadhi roho yangu katika shida zote, mtu mmoja aliponiambia akasema, Tazama, Sauli amekufa, akidhani ya kuwa ameleta habari njema, na alimshika nikamua huko Siklagi. Ndiyo ujira niliyompa kwa habari zake. Basi iwapo watu waovu wamemuua mtu mwenye haki kitandani mwake, je, sasa nisitake damu yake mikononi mwenu na kuwaondoa ninyi katika nchi? Ndipo Daudi akawaagiza vijana wake, wakawaua, wakawakata mikono na miguu, wakawatundika kando ya ziwa katika Hebroni. Nao wakakitwaa kichwa cha Ishiboshethi, wakakizika katika kaburi la Abneri huko Hebroni.