Mlango wa kumi na tano. Ikawa baada ya hayo, Absalomu akajiwekea tayari gari na farasi na watu hamsini wa kupiga mbio mbele yake. Tena Absalomu huondoka asubuhi na mapema na kusimama kando ya njia ya lango. Kisha ikawa mtu yeyote aliyekuwa na neno lililokuwa halinabudi kufika kwa mfalme ili kuhukumiwa, Absalomu humwita mtu huyo kwake na kumuuliza, wewe umtu wa mji gani? Naye akasema mtumwa wako ni wa kabila fulani ya Israeli. Naye Absalomu humwambia tazama, maneno yako ni mema yenye haki, lakini hapana mtu aliagizwa na mfalme kukusikiliza. Tena Absalomu husema, laiti mimi ningewekwa kuwa mwamuzi katika nchi hii, ili kila mtu mwenye neno au dawa aje kwangu nimpatie haki yake. Tena ikawa hapo alipokaribia mtu yoyote kumsujudia, hunyosha mkono wake na na kumshika na kumbusu. Hivyo ndivyo Absalomu alivyowatendea Israeli wote waliomwendea mfalme ili wapate hukumu; na hivyo Absalomu akawadanganya watu wa Israeli. Hata ikawa mwisho wa miaka minne, Absalomu akamwambia mfalme, tafadhali uniache niende nikaondoe nadhiri yangu niliyomwekea Bwana huko Hebroni. Maana mimi mtumishi wako naliweka nadhiri hapo nilipokuwa nikikaa Geshuri katika Shamu. Nikasema, kama Bwana akinirudisha Yerusalemu kweli, ndipo nitamtumikia Bwana. Naye mfalme akamwambia, enenda na amani. Basi akaondoka akaenda Hebroni. Lakini Absalomu akapeleka wapelelezi katika kabila zote za Israeli kusema, mara mtakaposikia sauti ya tarumbeta, ndipo mtakaposema, Absalomu anamiliki huko Hebroni. Na watu mia mbili walioalikwa wakatoka Yerusalemu pamoja na Absalomu, wakaenda katika ujinga wao wasijue neno lolote. Absalomu naye akatuma kumwita Ahithofeli Mgiloni, mshauri wake Daudi, kutoka katika mji wake yani Gilo, alipokuwa akitoa dhabihu. Fitina yao ikawa na nguvu, maana watu waliokuwa pamoja na Absalomu wakazidi kuwa wengi. Mjumbe akamfikiria Daudi akasema, mioyo ya watu wa Israeli inashikamana na Absalomu. Basi Daudi akawaambia watumishi wake wote waliokuwa pamoja naye Yerusalemu, Ondokeni tukakimbie, kwa kuwa tusipokimbia hapana mtu miongoni mwetu atakayeokoka mikononi mwa Absalomu. Haya, fanyeni haraka tuondoke, asitupate kwa upesi na kutuletea maovu na kuupiga mji huu kwa makali ya upanga. Hawa watumishi wa mfalme wakamwambia mfalme, Angalia, sisi watumishi wako tu tayari kutenda lolote atakalolichagua bwana wetu mfalme. Basi mfalme akatoka na watu wa nyumbani mwake wote wakafuatana naye. Mfalme akaacha wanawake kumi masuria ili kuitunza nyumba. Mfalme akatoka na watu wote wakamfuata, wakakaa kidogo katika Bethmerhaki. Watumishi wake wote wakapita karibu naye, na Wakerethi wote na Wapelethi wote na Wagiti wote watu mia sita walioandamana naye kutoka Gathi wakapita mbele ya mfalme. Ndipo mfalme akamwambia Itai Mgiti, mbona wewe unakwenda pamoja nasi? Rudi ukakae na mfalme, maana wewe umgeni, tena ni mtu uliyefukuzwa mahali pako mwenyewe. Kwa kuwa umekuja jana tu, kwa nini leo nikusumbue na kukuzungusha huku na huko pamoja nasi? nami naenda niwezapo kwenda. Rudi wewe ukawarudishe na ndugu zako. Rehema na kweli ziwe pamoja nawe. Na Itai akamjibu mfalme akasema, kama aishivyo Bwana na bwana wangu mfalme aishivyo, hakika yake kila mahali atakapokuwapo mfalme bwana wangu, ikiwa ni kwa kufa au ikiwa ni kwa kuishi, ndipo atakapokuwapo na mtumwa wako. Basi Daudi akamwambia Itai, haya enenda uvuke. Akavuka Itai Giti na watu wake wote na watoto wadogo wote waliokuwa pamoja naye. Na nchi yote ikalia kwa sauti kuu, nao watu wote wakavuka. Mfalme mwenyewe naye akavuka kile kijito Kidroni, na hawa watu wote wakavuka wakielekea njia ya nyika. Na tazama, Sadoki naye akaja na Walawi wote pamoja naye, huku wakilichukua sanduku la agano la Mungu; kisha wakalitua hilo sanduku la Mungu. Abiathari naye akapanda juu hata watu wote walipokwisha kuutoka mji, naye mfalme akamwambia Sadoki, rudisha sanduku la Mungu mjini. Nikipata kibali machoni pa Bwana, atanirudisha na kunionyesha tena sanduku hili na maskani yake. Lakini akisema kama hivi, mimi si radhi nawe kabisa, basi mimi hapa na anitendee kama aonavyo kuwa vyema. Kisha mfalme akamwambia Sadoki kuhani, angalia, rudini mjini kwa amani na wana wenu wawili pamoja nanyi, Ahimaasi mwana wako na Yonathani mwana wa Abiathari. Angalia, mimi nitangoja penye vivuko vya jangwa hata litakaponifikilia neno la kunipasha habari kutoka kwenu. Basi Sadoki na Abiathari wakalichukua sanduku la Mungu wakalirudisha Yerusalemu, wakakaa huko. Daudi akapanda akashika njia ya kuupandia mlima wa Mizeituni akalia alipokuwa akipanda naye alikuwa amejifunika kichwa chake akaenda hana viatu, na watu wote waliokuwa pamoja naye wakajifunika vichwa vyao, kila mmoja wao wakapanda juu wakalia walipopanda. Mtu mmoja akamwambia Daudi ya kwamba Ahithofeli yu katika hao waliopatana na Absalomu. Daudi akasema, E Bwana, nakusihi uligeuze shauri la ahithofeli liwe ubatili. Ikawa daudi alipofika juu hapo Mungu alipoabudiwa, tazama, Hushai Mwarki akaja kumlaki na joho lake limeraruliwa tena, ana udongo kichwani mwake. Daudi akamwambia, ukienda mbele pamoja nami utakuwa mzigo kwangu, lakini ukirudi mjini na kumwambia Absalomu, nitakuwa mtumishi wako, e mfalme, kama nilivyokuwa mtumishi wa baba yako tokea zamani, ndivyo nitakavyokuwa mtumishi wako sasa; ndipo utayavunja mashauri ya Ahithofeli kwa ajili yangu. Ye, hawako Sadoki na Abiathari makuhani pamoja nawe huko? Basi itakuwa kila neno utakalolisikia katika jumba la mfalme utawaambia Sadoki na Abiathari makuhani. Angalia, wanao huko pamoja nao wana wao wawili, Ahimaasi mwana wa Sadoki na Yonathani mwana wa Abiathari; nanyi kwa mikono yao mtanipelekea habari ya kila neno mtakalolisikia. Basi Hushai rafiki wa Daudi akaingia ndani ya mji naye Absalomu akafika akaingia Yerusalemu.