Kitabu cha Ezra Mlango wa kwanza. Ikawa, katika mwaka wa kwanza wa Koreshi mfalme wa Uajemi, ili kwamba neno la Bwana alilosema kwa kinywa cha Yeremia lipate kutimizwa, Bwana akamwamsha roho yake Koreshi mfalme wa Uajemi, hata akapiga mbiu katika ufalme wake wote, akaiandika pia akisema, Koreshi mfalme wa Uajemi asema hivi: basi kila mtu katika ninyi nyote mlio watu wake, Bwana Mungu wake na awe pamoja naye, na akwee mpaka Yerusalemu uliyoko Yuda, akaijenge nyumba ya Bwana Mungu wa Israeli, yeye ndiye Mungu iliyoko Yerusalemu. Na mtu awaye yote aliyesalia mahali popote akaapo hali ya ugeni, na asaidiwe na watu wa mahali pake, kwa fedha na dhahabu na mali na wanyama zaidi ya vitu vitolewavyo kwa hiari ya mtu kwa ajili ya nyumba ya Mungu iliyoko Yerusalemu. Ndipo wakaondoka wakuu wa mbari za mababa wa Yuda na Benyamini na makuhani na Walawi, naam watu wote ambao Mungu amewaamsha roho zao, kukwea ili kuijenga nyumba ya Bwana iliyoko Yerusalemu. Na watu wote waliokaa karibu nao pande zote wakawatia nguvu mikono yao kwa vyombo vya fedha, kwa dhahabu kwa mali na kwa wanyama na vitu vya thamani zaidi ya vile vilivyotolewa kwa hiari ya mtu. Tena Koreshi mfalme alivitoa vyombo vya nyumba ya Bwana alivyokuwa amevileta Nebukadreza toka Yerusalemu na kuvitia katika nyumba ya miungu yake. Naam, vyombo vile ndivyo alivyovitoa Koreshi mfalme wa Uajemi kwa mkono wa Mithredathi mtunza hazina, naye akavihesabu mbele ya Sheshbaza Mkuu wa Yuda. Na hii ndiyo hesabu yake: sinia za dhahabu 30, sinia za fedha elfu, visu ishirini na kenda, mabakuli ya dhahabu 30, mabakuli ya fedha namna ya pili mia nne na kumi, na vyombo vingine elfu. Vyombo vyote vya dhahabu na vya fedha vilikuwa jumla yake elfu tano na mia nne. Hivyo vyote Sheshbaza akakwea navyo hapo walipokwea wale wa uhamisho kutoka Babeli mpaka Yerusalemu.