Mlango wa nane. Na watu wote wakakusanyika kama mtu mmoja katika uwanja uliokuwa mbele ya lango la maji. Wakamwambia Ezra mwandishi, akilete kitabu cha Torati ya Musa, Bwana aliyowaamuru Israeli. Naye Ezra kuhani akaileta Torati mbele ya kusanyiko la wanaume na wanawake na wote walioweza kusikia na kufahamu. Siku ya kwanza ya mwezi wa saba akasoma humo mbele ya uwanja uliokuwa ukikabili lango la maji tangu mapambazuko hata adhuhuri, mbele ya hao wanaume na wanawake na wale walioweza kufahamu, na masikio ya watu wote yakasikiliza kitabu cha Torati. Naye Ezra kuhani akasimama juu ya mimbari ya mti waliokuwa wameifanya kwa kusudi hilo, na karibu naye wakasimama Matithia na Shema na Anaya na Uria na Hilkia na Maasea mkono wake wa kuume na mkono wake wa kushoto Pedaya na Misbaeli na Malkia na Hashumu na Hashbadani na Zekaria na Meshulamu. Ezra akakifunua kitabu machoni pa watu wote, maana ilikuwa juu ya watu wote, na hapo alipokifungua watu wote walisimama. Ezra akamhimidi Bwana Mungu mkuu, na watu wote wakaitika amina, amina, pamoja na kuinua mikono yao, kisha wakainama vichwa vyao wakamsujudu Bwana kifudifudi. Tena Yeshua na Bani na Sherebia na Yamini na Akubu na Shabethai na Hodai na Maasea na Kelita na Azaria na Yozabadi na Hanani na Pelaya, nao ni walawi wakawafahamisha watu torati, na watu wakasimama mahali pao nao wakasoma katika kitabu katika Torati ya Mungu kwa sauti ya kusikilika, wakaeleza maana yake, hata wakayafahamu yaliyosomwa. Naye Nehemia ndiye aliyekuwa tirshatha, na Ezra kuhani mwandishi na walawi waliowafundisha watu, wakawaambia watu wote, siku hii ni takatifu kwa Bwana Mungu wenu, msiomboleze wala msilie, maana watu wote walilia walipoyasikia maneno ya Torati. Kisha akawaambia, enendeni zenu mle kilichonona na kunywa kilicho kitamu, tena mpelekeeni sehemu yeye asiwekewa kitu; maana siku hii ni takatifu kwa Bwana wetu, wala msihuzunike, kwa kuwa furaha ya Bwana ni nguvu zenu. Hivyo walawi wakawatuliza watu wote, wakasema, Nyamazeni, kwa maana siku hii ni takatifu, wala msihuzunike. Na watu wote wakaenda zao kula na kunywa na kuwapelekea watu sehemu na kufanya furaha nyingi, kwa sababu walikuwa wameyafahamu maneno yale waliyohubiriwa. Hata siku ya pili wakuu wa mbari za mababa za watu wote na makuhani na Walawi wakamkusanyikia Ezra mwandishi ili wapate kuyasikiliza maneno ya wa Torati. Wakaona ya kuwa imeandikwa katika Torati jinsi Bwana alivyoamuru kwa mkono wa Musa ya kwamba wana wa Israeli wakaye katika vibanda katika siku kuu ya mwezi wa saba, na ya kwamba wahubiri na kutangaza katika miji yao yote na katika Yerusalemu kusema, enendeni mlimani mkalete matawi ya mzeituni na matawi ya mzeituni mwitu na matawi ya mihadasi na matawi ya mitende na matawi ya miti minene, ili kufanya vibanda kama ilivyoandikwa. Basi watu wote wakatoka wakayaleta wakajifanyizia vibanda kila mtu juu ya dari ya nyumba yake na katika nyua zao na katika nyua za nyumba ya Mungu na katika uwanja wa lango la maji na katika uwanja wa lango la Efraimu. Na mkutano wote wa watu waliorudi kutoka nchi ya uhamisho wao wakafanyiza vibanda, wakakaa katika vibanda hivyo, maana tokea siku za Yoshua mwana wa Nuni hata siku ile, wana wa Israeli hawakufanya hivyo. Pakawa na furaha kubwa sana tena, siku baada ya siku. Tangu siku ya kwanza hata siku ya mwisho, akasoma katika kitabu cha torati ya Mungu. Wakafanya sikukuu muda wa siku saba, na siku ya nane palikuwa na kusanyiko la makini, kama ilivyoagizwa.