Mlango wa kumi na sita. Ndipo Ayubu akajibu na kusema, nimesikia maneno mengi mfano wa hayo. Ninyi nyote ni wafariji wenye kutaabisha. Je, maneno yasiyo faida yatakuwa na mwisho? Au kuna nini kinachokukasirisha hata ukajibu? Mimi nami ningeweza kunena kama ninyi, kama roho zenu zingekuwa mahali pa roho yangu, ningeweza kutunga maneno juu yenu na kuwatikisia ninyi kinywa changu lakini ningewatia nguvu kwa kinywa changu na utuzo wa midomo yangu ungetuliza. Nijapokuwa na nena huzuni yangu haitulizwi; nijapokuwa najizuia nimepunguziwa kitu gani? Lakini sasa amenichokesha; jamii yangu yote umeifanya ukiwa. Umenishika sana, ni ushahidi juu yangu; na kukonda kwangu kwaniinukia, kwanishuhudia usoni pangu. Amenirarua katika ghadhabu zake na kunionea, amesagasaga meno juu yangu mtesi wangu hunikazia macho makali, wamenifumbulia vinywa vyao, wamenipiga shavuni kwa kunitukana, hujikutanisha pamoja juu yangu. Mungu amenitia kwa hao wapotovu na kunitupa mikononi mwao waovu. Nilikuwa katika raha, naye akanivunjavunja, naam, amenishika shingo na kuniponda, tena amenisimamisha niwe shabaha yake. Wapigaji wake wa mishale hunizingira kotekote, hunipasua viuno vyangu asinihurumie. Nyonga zangu amezimwaga juu ya nchi. Hunivunja kwa uvunjifu juu ya uvunjifu, hunishambulia mfano wa jitu shujaa. Nimeshona nguo ya magunia juu ya mwili wangu, na pembe yangu nimeidhili uvumbini. Uso wangu umeharibika kwa kutoa machozi, na giza tupu likatika kope zangu; ijapokuwa hapana jeuri mikononi mwangu, na kuomba kwangu ni safi. E nchi, usiifunike damu yangu na kilio changu kisipate mahali pa kupumzika. Hata sasa tazama, shahidi wangu yuko mbinguni, na huyo atakayenidhamini yuko juu. Rafiki zangu huni dharau, lakini jisho langu humwagia Mungu machozi. Laiti angemtolea mtu hoja mbele ya Mungu amtetee, na mwanadamu mbele ya jirani yake! Kwani ikiishapita miaka michache, nitakwenda njia hiyo ambayo sitarudi tena.