Mlango wa 37. Moyo wangu hunitetema kwayo, pia nao hutoka mahali pake. Zisikieni hizo kelele za sauti yake, na uvumi utokao kinywani mwake. Yeye huituma iende chini ya mbingu zote, na radi yake hata misho ya nchi. Baadaye sauti hunguruma, yeye hunguruma kwa sauti ya ukuu wake, hazizuii hapo sauti yake isikiwapo. Mungu hunguruma kwa kustaajabisha kwa sauti yake, fanya mambo makuu ambayo hatuwezi kuelewa nayo. Kwani huiambia theluji, anguka juu ya nchi, na vivyo manyonyota ya mvua na hayo maji ya mvua yake kubwa. Hufunga mkono wa kila binadamu, ili watu wote aliowaumba wajue. Hapo wanyama huingia mafichoni na kukaa katika mapango yao. Dhoruba hutoka katika vyumba vyake na baridi ghalani mwake. Barafu huletwa kwa pumzi za Mungu, na upana wa maji huganda. Naam, huyatweka mawingu mazito mzigo wa maji, hulitandika wingu la umeme wake, nalo hugeuzwa huku na huku kwa uongozi wake, ili afanye yote atakayoyaagiza juu ya uso wa dunia hii ikaayo watu, kama ni kwa kuonya au kama ni kwa nchi yake au kama ni kwa rehema, ndiye aletaye. Sikiliza neno hili, e Ayubu, simama kimya, uzifikiri kazi za Mungu za ajabu. Je, wajua wewe jinsi anavyoziagiza na kuumulikisha umeme wa wingu lake? Je, wajua jinsi mawingu yalivyowuka sawasawa, hizo kazi za ajabu za huyo mkamilifu wa maarifa? Jinsi nguo zako zilivyo na moto, hapo nchi ituliapo kwa sababu ya upepo wa kusini, je, waweza kuzitandaza mbingu pamoja naye, ambazo zina nguvu kama kioo cha kuyeyushwa? Utufundishe ni maneno gani tutakayomwambia, kwa maana hamwezi kuyatengeneza kwa sababu ya giza. Je, aambiwe kwamba nataka kunena? au mtu angetamani kumezwa. Na sasa watu hawawezi kuutazama mwanga ung'ao mbinguni, lakini upepo ukipita huzitakasa. Kaskazini hutokea umemetufu wa dhahabu. Mungu huvikwa ukuu utishao. Yeye Mwenyezi, hamwezi kumwona yeye. Ni mkuu mwenye uweza, tena mwenye hukumu na mwingi wa haki. Hataonea. Kwa hiyo watu humwogopa yeye. Hawaangalii walio na hekima mioyoni.