Mlango wa arobaini. Bwana akafuliza kumjibu Ayubu na kusema: Je, mwenye hoja atashindana na Mwenyezi? Mwenye kujadiliana na Mungu na ajibu yeye. Ndipo Ayubu akamjibu Mungu na kusema: Tazama, mimi si kitu kabisa. Ni kujibu nini? Naweka mkono wangu kinywani pangu. nimenena mara moja, nami sitajibu. Naam, nimenena mara mbili, lakini sitaendelea zaidi. Ndipo Bwana akamjibu Ayubu katika upepo wa kisulisuli na kusema, jifunge viuno kama mwanamume, mimi nitakuuliza neno, nawe niambie. Je, hata hukumu yangu utaibatilisha? Utanitia mimi hatiani upate kuhesabiwa haki? Au je, wewe una mkono kama Mungu? Waweza kutoa ngurumo kwa sauti kama yeye? Haya, jifike sasa fahari na ukuu, jipambe heshima na enzi. Mwaga mafuriko ya hasira zako, ukamtazame kila mtu mwenye kiburi ukamdhili, mtazame kila mtu mwenye kiburi ukamshushe, ukawakanyage waovu hapo wasimamapo. Wafiche mavumbini pamoja, wafunge nyuso zao mahali palipostirika. Ndipo mimi nami nitazikiri habari zako, ya kuwa mkono wako wa kume waweza kukuokoa. Mwangalie huyo kiboko niliyemumba pamoja nawe, yeye hula nyasi kama vile ng'ombe. Tazama basi nguvu zake ni katika viuno vyake na uwezo wake ukatika mishipa ya tumbo lake. Yeye hutikisa mkia wake mfano wa mwerezi, mishipa mapaja yake yanaungamana pamoja. Mifupa yake ni kama mirija ya shaba, mbavu zake ni kama vipande vya chuma. Yeye ni mkuu wa njia za Mungu; yeye aliyemfanya alimpa upanga wake. Hakika milima humtolea chakula, hapo achezapo wanyama wote wa barani. Hulala chini ya miti yenye vivuli, mafichoni penye mianzi na matopeni hiyo miti yenye vivuli humfunika kwa vivuli vyao, mierebi ya vijito humzunguka. Tazama, mtu ukifurika, yeye hatetemeki, hujiona yusalama, ijapokuwa Yordani hufurika hata kinywani pake. Ye, je, mtu yeyote atamnasa akiwa yumacho au kumtoboa pua yake kwa mtego?