Mlango wa saba. Mwanangu, yashike maneno yangu na kuziweka amri zangu akiba kwako. Uzishike amri zangu ukaishi, na sheria yangu kama mboni ya jicho lako. Zifunge katika vidole vyako, ziandike juu ya kibao cha moyo wako. Mwambie hekima, wewe ndiwe umbu langu, mwite ufahamu jamaa ya yako, mwanamke wapate kukulinda na malaya, na mgeni akubembelezaye kwa maneno yake, maana katika dirisha la nyumba yangu nalichungulia, katika shubaka yake nikaona, katikati ya wajinga nikamtambua miongoni mwa vijana, kijana mmoja asiyekuwa na akili, akipita njiani karibu na pembe yake, akiishika njia iendayo nyumbani kwake, wakati wa magharibi, wakati wa jioni, usiku wa manane gizani. Natazama tazama, mwanamke akamkuta, ana mavazi ya kikahaba, mwerevu wa moyo. Ana kelele na ukaidi; miguu yake haikai nyumbani mwake, mara yu katika njia kuu, mara viwanjani, naye huotea kwenye pembe za kila njia. Basi akamshika akambusu, akamwambia kwa uso usio na haya, kwangu ziko sadaka za amani, leo hivi nimeziondoa nadhiri zangu, ndiyo maana nikatoka nikulaki, nikutafute uso wako kwa bidii, nami nimekuona. Nimetandika kitanda changu, magodoro mazuri kwa matandiko ya kimisri yenye mistari. Nimetia kitanda changu manukato manemane mane na udi na mdalasini. Haya, natushibe upendo hata asubuhi, tujifurahishe nafsi zetu kwa mahaba. Maana mume wangu hayumo nyumbani, amekwenda safari ya mbali, amechukua mfuko wa fedha mkononi, atarudi wakati wa mwezi mpevu. Kwa maneno yake mengi na ulaini akamshawishi kwa ubembelezi wa midomo yake akamshinda. Huyo akafuatana naye mara hiyo kama vile ng'ombe aendavyo machinjoni, au mpumbavu kuadhibiwa katika pingu; hata mshale umchome maini, kama ndege aendaye haraka mtegoni, wala hajuu ya kuwa ni hasara ya nafsi yake. Basi wanangu, nisikilizeni sasa, mkayaangalie maneno ya kinywa changu. Moyo wako usizielekee njia zake, wala usipotee katika mapito yake. Maana amewaangusha wengi waliojeruhi, nam jumla ya waliouawa naye ni jeshi kubwa. Nyumba yake ni njia ya kwenda kuzimu, kushuka mpaka vyumba vya mauti.