Mlango wa ishirini na tano. Hizi nazo ni mithali za Sulemani, ambazo watu wa Hezekiya mfalme wa Yuda walizinakili. Ni utukufu wa Mungu kuficha jambo, bali ni utukufu wa mfalme kuchunguza jambo. Mbingu huenda juu sana na nchi huenda chini, lakini mioyo ya wa wafalme haichunguziki. Ondoa takataka katika fedha, na chombo kitatokea kwa mtakasaji. Mwondoe asiye haki mbele ya mfalme, na kiti chake cha enzi kitathibitika katika haki. Usijitukuze mbele ya uso wa mfalme, wala usisimame mahali pa watu wakuu; kwa maana ni heri kuambiwa njoo huku mbele, kuliko kuwekwa nyuma machoni pa mkuu. Yale uliyoyaona kwa macho, usitoke nje kwa haraka ili kuyashindania, usije ukakosa kujua la kutenda hatimaye mwenzako atakapokuwa amekuaibisha. Ujitetee na mwenzako peke yake, bali usiifunue siri ya mtu mwingine; yeye asikiaye asije akakutukana, na aibu yako isiondoke neno linenwalo wakati wa kufaa ni kama machungwa katika vyano vya fedha. Kipuli cha dhahabu na pambo la dhahabu safi, ndivyo alivyo mwonyaji mwenye hekima kwa sikio lisikialo. Kama baridi ya theluji wakati wa mavuno, ndivyo alivyo mjumbe mwaminifu kwao wa mtumao, kwa maana huwaburudisha bwana zake nafsi zao. Kama mawingu na upepo pasipo mvua, ndivyo alivyo yeye ajisifiaye karama kwa uongo. Kwa uvumilivu mwingi mkuu husadikishwa, na ulimi laini Uvunja mfupa. Je, umeona asali? Kula kadiri ya kukutosha, usije ukashiba na kuitapika. Mguu wako usiingie katika nyumba jirani yako, ila kwa kiasi, asije akakukinai na kukuchukia. Mtu amshuhudiaye jirani yake uongo ni nyundo na upanga na mshale mkali. Kumtumaini asiye mwaminifu wakati wa tabu ni kama jino lililovunjika au mguu ulioteguka. Amwimbiaye nyimbo mtu mwenye moyo mzito ni kama yeye auvuae nguo wakati wa baridi, ni kama siki juu ya magadi. Adui yako akiwa na njaa mpe chakula, tena akiwa na kiu mpe maji ya kunywa, maana utatia makaa ya moto kichwani pake, na Bwana atakupa thawabu. Upepo wa kusi huleta mvua; vile vile asingiziaye huleta uso wa ghadhabu. Ni afadhali kukaa katika pembe ya darini kuliko katika nyumba pana pamoja na mwanamke mgomvi. Kama vile maji ya baridi kwa mtu mwenye kiu Ndivyo ilivyo habari njema itokayo katika nchi ya mbali. Mwenye haki amwangukiapo mtu mbaya, ni kama chemchemi iliyochafuka, ni kisima kilichochanganywa. Haifai kula asali nyingi mno, vilevile mtu kutafuta utukufu wake mwenyewe, si utukufu. Asiyetawala roho yake ni mfano wa mji uliobomolewa usio na kuta.