Mlango wa kumi. Mainzi mafu hufundisha marhamu ya muuza marashi; kadhalika upumbavu habwa ni mzito kuliko hekima na heshima. Moyo mwe wake mwenye hekima upo upande wa kuume, bali moyo wake mpumbavu upo mkono wa kushoto. Naam, huyo mpumbavu tena aendapo njiani hupungukiwa na fahamu zake, hata humwambia kila mtu ya kuwa yeye ni mpumbavu Roho yake mtawala ikiinuka kinyume chako, usiondoke mara mahali pako ulipo, kwa maana roho ya upole hutuliza machukizo yaliyo makubwa. Liko bani lililoliona chini ya jua, nalo ni kama kosa litokalo kwake yeye atawalaye, ya kuwa upumbavu huwekwa mahali pa juu sana, nao wakwasi hukaa mahali pa chini. Mimi nimeona watumwa wamepanda farasi, na wakuu wakienda kwa miguu juu ya nchi kama watumwa. Mwenye kuchimba shimo atatumbukia ndani yake, na yeye abomwae boma, nyoka atamuma. Mwenye kuchonga mawe ataumizwa kwayo, naye apaswaye miti huona hatari katika hiyo. Iwapo chuma hakipati wala mtu hakinoi, ndipo hana budi kutumia nguvu zaidi; walakini afaa kutumia hekima na kufanikiwa. Nyoka akiuma asijatumbuizwa, basi hakuna faida ya mtumbuizi. Maneno ya kinywa chake mwenye hekima yana neema, bali midomo ya mpumbavu itammeza nafsi yake. Mwanzo wa maneno ya kinywa chake ni upuuzi, na mwisho wa usemi wake ni wazimu wenye hatari; tena upumbavu huongeza maneno, lakini mwanadamu hajui atakayokuwako; nayo atakayokuwa baada yake ni nani awezaye kumweleza? Kazi yao wapumbavu huwachosha kila mmoja maana hajui hata njia kuuendea mji. Ole wako, nchi, akiwa mfalme wako ni kijana, na wakuu wako hula asubuhi. Heri kwako, nchi, mfalme wako akiwa mtoto wa watu, na wakuu wako hula wakati ufaao, ili makusudi wapate nguvu, wala si kwa ajili ya ulevi. Kwa sababu ya uvivu paa hunepa, na kwa utepetevu wa mikono nyumba huvuja. Karamu hufanywa kwa ajili ya kicheko, na divai huyafurahisha maisha, na fedha huleta jawabu la mambo yote. Usimlaani mfalme, la hata katika wazo lako, wala usiwalaani wakwasi chumbani mwako, kwa kuwa ndege wa anga ataichukua sauti, na mwenye mabawa ataitoa habari.