Mlango wa tatu. Kwa maana tazama Bwana Bwana wa majeshi awaondolea Yerusalemu na Yuda, egemeo na tegemeo, tegemeo lote la chakula na tegemeo lote la maji, mtu hodari na mtu wa vita, mwamuzi na nabii, mpiga ramli na mzee, jemedari aliye juu ya watu hamsini, na mtu mstahifu na mshauri, na fundi aliyemsadi na mganga ajuaye uganga sana. Nami nitawapa watoto kuwa miliki, na watoto wachanga kuwatawala nao. Watu wataonewa, kila mtu na mwenziwe, na kila mtu na jirani yake; mtoto atajivuna mbele ya mzee, na mtu mnyonge mbele ya mtu mwenye heshima. Mtu atakapomshika ndugu yake ndani ya nyumba ya baba yake, akisema, wewe una nguo, ututawale wewe, na mahali hapa palipobomoka pawe chini ya mikono yako. Basi siku ile atainua sauti yake, akisema, mimi sitakuwa mponya watu, kwa maana ndani ya nyumba yangu hamna chakula wala mavazi; wala hamtanifanya kuwa mtawala juu ya watu hawa. Kwa maana Yerusalemu umebomolewa na Yuda wameanguka, kwa sababu ulimi wao na matendo yao ni kinyume cha Bwana, hata wayachukize macho ya utukufu wake kuonekana kwa, kwa nyuso zao kwa shuhudia juu yao wafunua dhambi yao kama Sodoma hawaifichi ole wa nafsi zao kwa maana wamejilipa nafsi zao uovu waambieni wenye haki ya kuwa watakuwa heri kwa maana watakula matunda ya matendo yao ole wake mtu mbaya shari itakuwa kwake kwa maana atapewa ijara ya mikono yake katika habari za watu wangu watoto ndio wanaowaonea na wanawake ndio wanaowatawala Enyi watu wangu wa kuongoza, wa kukosesha, waiharibu njia ya mapito yako. Bwana asimama ili atete, asimama ili awahukumu watu. Bwana ataingia katika kuwahukumu wazee wa watu wake na wakuu wao. Ninyi ndio mliokula shamba la mizabibu vitu mlivyoteka maskini, vindani ya nyumba zenu ni nini. Maana yake ninyi kuwaonea watu wangu na kuseta nyuso za maskini asema Bwana, Bwana wa majeshi. Bwana akasema tena, kwa sababu binti za Sayuni wana kiburi na kuenenda na shingo zilizonyoshwa na macho ya kutamani, wakienenda kwa hatua za madaha na kuliza njuga kwa miguu yao. Basi kwa hiyo Bwana atawapiga binti za Sayuni kwa pele za utosini na Bwana ataifunua aibu yao. Siku hiyo Bwana atawaondolea uzuri wa njuga zao na kaya zao na pete za masikio na vikuku na taji zao na dusumali na mafurungu na vitambi na vibweta vya marashi na matalasimu na pete na azama na mavazi ya sikukuu na debwani na shali na vifuko na vioo vidogo na kitani nzuri na vilemba na utaji. Hata itakuwa ya kuwa badala ya manukato mazuri kutakuwa uvundo, na badala ya mishipi kamba, na badala ya nywele zilizosukwa vizuri upaa, na badala ya kisibau mavazi ya kigunia, na kutiwa alama mwilini kwa moto badala ya uzuri. Watu wako waume wataanguka kwa upanga, na mashujaa wako vitani. Na malango yake yatalia na kuomboleza; naye atakuwa ukiwa, atakaa chini.