Mlango wa arobaini na moja. Akanileta mpaka hekaluni, akaipima mimo upana wake dhiraa sita upande moja, na upana wake dhiraa sita upande wa pili, ambao ulikuwa ni upana wa maskani. Na upana wa maingilio yake ulikuwa dhiraa kumi, na mbavu za maingilio zilikuwa dhiraa tano upande huu na dhiraa tano upande huu. Akaupima urefu wake dhiraa arobaini na upana wake dhiraa ishirini kisha akaingia ndani akapima kila mwimo wa maingilio dhiraa mbili nayo maingilio dhiraa sita na upana wa maingilio dhiraa saba Akaupima urefu wake dhiraa ishirini na upana wake dhiraa ishirini mbele ya hekalu. Akaniambia, hapa ndipo mahali patakatifu kuliko kila mahali. Kisha akaupima ukuta wa nyumba dhiraa sita na upana wa kila chumba cha mbavuni dhiraa nne kuizunguka nyumba pande zote, na vile vyumba vya mbavuni vilikuwa na orofa tatu, moja juu ya mwenziwe. Vilikuwa thelathini, safu baada ya safu. Navyo viliingia ndani ya ukuta uliokuwa wa nyumba, kwa vile vyumba vya mbavuni pande zote vipate kushikamana nao, wala visishikamane na ukuta wa nyumba. Na vile vyumba vya mbavuni vilizidi kuwa vipana kwa kadiri vilivyoizunguka nyumba juu kwa juu maana kule kuzunguka kwake kulikwenda juu kwa juu kuizunguka nyumba. Basi upana wa nyumba ulikuwa ule ule hata juu. Basi hupanda juu toka chumba cha chini hata chumba cha juu kwa njia ya kile chumba cha katikati. Tena nikaona ya kwamba nyumba ile ilikuwa na sakafu ya mawe iliyoinuliwa pande zote, nayo misingi ya vyumba vya mbavuni ilikuwa mwanzi mzima wa dhiraa sita. Unene wa ukuta ulikuwa wa vile vyumba vya mbavuni, upande wa nje ulikuwa dhiraa tano, nayo nafasi iliyobaki ilikuwa dhiraa tano. Na kati ya vyumba vya mbavuni vya nyumba na vyumba vya walinzi, upana wa dhiraa ishirini kuizunguka nyumba pande zote. Na milango ya vile vyumba vya mbavuni iliielekea nafasi ile iliyobaki; mlango mmoja ulielekea upande wa kaskazini, na mlango mmoja upande wa kusini na upana wa nafasi iliyobaki ulikuwa dhiraha tano pande zote. Nalo jengo lililokabili mahali palipotengeka upande wa magharibi upana wake dhiraa sabini na ukuta wa lile jengo unene wake dhiraa tano pande zote na urefu wake dhiraa tisini Basi akaipima nyumba urefu wake dhiraa mia na mahali pale palipotengeka na jengo lile pamoja na kuta zake urefu wake dhiraa mia Tena upana wa uso wa nyumba na wa mahali palipotengeka upande wa mashariki dhiramia. Akaupima urefu wa jengo lile lililokabili mahali palipotengeka palipokuwa nyuma yake na baraza zake upande huu na upande huu dhiramia. Na hekalu la ndani na kumbi za ua na vizingiti na madirisha yaliyofungwa na baraza za pande zote za orofa zile tatu zilizokikabili kizingiti zilitiwa mabamba ya mti pande zote na toka chini hata madirishani nayo madirisha yamefunikwa na mpaka juu ya mlango hata nyumba ya ndani na nje, na juu ya kuta zote pande zote, katika nyumba ya ndani na ya nje kulipambwa kwa makerubi na mitende, mtende mmoja kati ya kerubi na kerubi. Na kila kerubi lilikuwa na nyuso mbili, basi palikuwa na uso wa mwanadamu kuelekea mtende mmoja na uso wa mwana simba kuelekea mtende wa pili. Ndivyo vilivyofanyika katika nyumba nzima, pande zote toka chini hata juu ya mlango makerubi yamefanyika na mitende; vivi hivi ukuta wa hekalu. Na hilo hekalu, miimo ya milango yake ilikuwa ya miraba, na mbele ya patakatifu kuonekana kwake palionekana kama hapo kwanza. Madhabahu ilikuwa ni ya miti, kimo chake dhiraa tatu na urefu wake dhiraa mbili, na pembe zake na msingi wake na kuta zake zilikuwa za miti. Akaniambia, hii ndiyo meza iliyo mbele za Bwana. Nalo hekalu na patakatifu palikuwa na milango miwili, na milango hiyo kila mmoja ulikuwa na mbao mbili, mbao mbili zigeukazo, mbao mbili za mlango mmoja, na mbao mbili za mlango wa pili. Na milango ya hekalu ilifanyiziwa makerubi na mitende, vile vile kama zile kuta zilizofanyiziwa. Tena palikuwa na boriti nene juu ya uso wa ukumbi nje tena palikuwa na madirisha yaliyofungwa na mitende upande huu na upande huu, katika pande za ukumbi. Ndiyo habari ya vyumba vya mbavuni vya nyumba hiyo na vya boriti zile nene.