Mlango wa tatu. Lisikieni neno hili alilolisema Bwana juu yenu enyi wana wa Israeli juu ya jamaa yote niliyowapandisha kutoka nchi ya Misri nikisema ni ninyi tu niliyowajua katika jamaa zote zilizo duniani kwa sababu hiyo nitawapatiliza ninyi maovu yenu yote Je Ye, watu wawili waweza kutembea pamoja wasipokuwa wamepatana Je simba atanguruma mwituni asipokuwa na mawindo? Mwana simba atalia pangoni mwake ikiwa hakupata kitu? Je, ndege ataanguka mtegoni juu ya nchi mahali asipotegewa tanzi? Mtego utafyatuka juu ya nchi bila kunasa kitu chochote? Je, tarumbeta itapigwa mjini watu wasiogope? Mji utapatikana na hali mbaya asiyoileta Bwana? Hakika Bwana Mungu hatafanya neno lolote bila kuwafunulia watumishi wake manabii siri yake. Simba amekwisha kunguruma, ni nani asiyeogopa? Bwana Mungu amenena, ni nani awezaye neno ila kutabiri? Tangazeni habari katika majumba ya Ashdodi na katika majumba ya nchi ya Misri, mkaseme, kusanyikeni juu ya milima ya Samaria, katazameni ni mishindo mikubwa kama nini iliyomo humo, na udhalimu mwingi kama nini uliyomo ndani yake kwa maana hawajui kutenda haki, asema Bwana. Hao wawekao akiba ya jeuri na unyang'anyi katika majumba yao, basi haya ndiyo asemayo Bwana Mungu, atakuwako adui kuizunguka nchi pande zote, naye atazishusha chini nguvu zako, zikutoke na majumba yako yatetekwa nyara. Haya ndiyo asemayo Bwana, kama vile mchungaji apokonyavyo kinyani mwa simba miguu miwili au kipande cha sikio ndivyo watakavyopokonywa wana wa Israeli wakao Samaria, katika pembe ya semadari na juu ya mito ya hariri ya kitanda. Sikieni mkashuhudu juu ya nyumba ya Yakobo, asema Bwana Mungu wa majeshi. Kwani katika siku ile nitakapompatiliza Israeli makosa yake, nitazipatiliza pia madhabahu za Betheli, na pembe za madhabahu zitakatiliwa mbali na kuanguka chini. Nami nitaipiga nyumba wakati wa baridi pamoja na nyumba ya wakati wa hari, na hizo nyumba za pembe zitaangamia, nazo nyumba kubwa zitakuwa na mwisho, asema Bwana.