Kitabu cha Sefania mlango wa kwanza. Neno la Bwana lililomjia Sefania mwana wa Kushi mwana wa Gedalia mwana wa Amaria mwana wa Hezekia katika siku za Yosia mwana wa Amoni mfalme wa Yuda. Nitavikomesha kabisa vitu vyote visionekane juu ya uso wa nchi, asema Bwana. Nitamkomesha mwanadamu na mnyama, nitamkomesha ndege wa angani na samaki wa baharini, na hayo makwazo pamoja na wabaya, nami nitamkatilia mbali mwanadamu asionekane juu ya uso wa nchi, asema Bwana. Nami nitaunyosha mkono wangu juu ya Yuda na juu ya watu wote wakao Yerusalemu, nami nitakatilia mbali mabaki ya Baali yasionekane mahali hapa, na hilo jina la Wakirami pamoja na makuhani, na wale walisujudiao jeshi la mbinguni juu ya dari za nyumba, na hao waabuduo waapao kwa Bwana na kuwapa pia kwa Malkamu, na hao waliorudi nyuma na kuacha kumfuata Bwana, na hao wasiomfuata Bwana wala kumuulizia. Nyamaza kimya mbele za Bwana Mungu, kwa maana siku ya Bwana ikaribu kwa kuwa Bwana ameweka tayari dhabihu, amewatakasa wageni wake. Na itakuwa katika siku ile ya dhabihu ya Bwana, nitawaadhibu wakuu na wana wa mfalme na watu wote waliovaa mavazi ya kigeni na katika siku ile nitawaadhibu hao wote walikao juu ya kizingiti waija zao nyumba ya Bwana wao udhalimu na udanganyifu. Na katika siku ile, asema Bwana, kutakuwako sauti ya kilio kutoka lango la samaki na mlio mkuu katika mtaa wa pili na mshindo mkuu kutoka milimani. Haya, lieni ninyi mkao katika Makteshi, maana wafanyabiashara wote wameangamia, hao wote waliokuwa na mizigo ya fedha. Wamekatiliwa mbali. Kisha itakuwa wakati ule, nitauchunguza Yerusalemu kwa taa, nami nitawaadhibu watu walioganda juu ya siri zao, wasemao katika mioyo yao, Bwana hatatenda mema wala hatatenda mabaya. Na huko utajiri wao utakuwa mateka, na nyumba zao zitakuwa ukiwa; naam, watajenga nyumba, lakini hawatakaa ndani yake, nao watapanda mizabibu, lakini hawatakunywa divai yake. Hiyo siku ya Bwana iliyo kuu ikaribu ikaribu nayo inafanya haraka sana. Naam, sauti ya siku ya Bwana shujaa hulia kwa uchungu mwingi huko. Siku ile ni siku ya ghadhabu, siku ya fadhaa na dhiki, siku ya uharibifu na ukiwa, siku ya giza na utusitusi, siku ya mawingu na giza kuu, siku ya tarumbeta na ya kamsa, juu ya miji yenye maboma, juu ya buruji zilizo ndefu sana Nami nitawaletea wanadamu dhiki, hata watakwenda kama vipofu, kwa sababu wamemtenda Bwana dhambi na damu yao itamwagwa kama mavumbi, na nyama yao kama mavi. Fedha yao wala dhahabu yao havitaweza kuwaokoa katika siku ile ya ghadhabu ya Bwana, bali nchi yote pia itateketezwa kwa moto wa wivu wake; maana atawakomesha watu wote wakao katika nchi hii, nam, ukomo wa kutisha.