Mlango wa 22. Enyi wanaume, ndugu zangu na baba zangu, nisikilizeni, nikijitetea mbele yenu sasa. Waliposikia kwamba anasema nao kwa lugha ya Kiebrania, wakazidi kunyamaza, akasema, Mimi ni mtu wa Kiyahudi, nalizaliwa Tarso, mji wa Kilikilia. Ila nililelewa katika mji huu, miguuni pa Gamalieli, Nikafundishwa sheria ya baba zetu kwa usahihi, nikawa mtu wa jitihada kwa Mungu kama ninyi nyote mlivyoleo hivi. Nikawaudhi watu wa njia hii hata kuwaua, nikawafunga, nikawatia gerezani, wanaume na wanawake, kama kuhani mkuu naye anishuhudiavyo na wazee wa baraza wote pia, ambao nalipokea barua kwao kuwapelekea ndugu wale; nikaenda Dameski ili niwalete wale waliokuwa huko hata Yerusalemu ahali wamefungwa, ili waadhibiwe. Ikawa nilipokuwa nikisafiri nikikaribia Dameski wakati wa adhuhuri, gafula nuru kuu ilitoka mbinguni ikanimulikia pande zote. Nikaanguka chini nikasikia sauti ikiniambia, Sauli, Sauli, mbona unaniudhi? Nikajibu, wewe unani Bwana? Akaniambia, mimi ni Yesu Mnazareti, ambaye wewe unaniudhi. Na wale waliokuwa pamoja nami waliiona ile nuru, lakini hawakuisikia ile sauti ya yule aliyesema nami. Nikasema, nifanye nini, Bwana? Bwana akaniambia, simama uingie Dameski, na huko utaambiwa habari za mambo yote yaliyoamriwa uyafanye. Na nilipokuwa sioni kwa sababu ya fahari ya nuru ile, nikaongozwa na mikono yao waliokuwa pamoja nami nikaingia Dameski. Basi mtu mmoja Anania, mtauwa kwa kuifuata sheria, aliyeshuhudiwa wema na Wayahudi wote waliokaa huko, akanijia, akasimama karibu nami, akaniambia, ndugu yangu Sauli, uone. Nikamwinulia macho yangu saa ile ile. Akasema, Mungu wa baba zetu amekuchagua wewe upate kujua mapenzi yake na kumuona yule mwenye haki na kuisikia sauti itokayo katika kinywa chake. Kwa maana utakuwa shahidi wake kwa watu wote wa mambo hayo uliyoyaona na kuyasikia. Basi sasa unakawilia nini? Simama ubatizwe ukaoshe dhambi zako, ukiliitia jina lake. Ikawa nilipokwisha kurudi Yerusalemu, nilipokuwa nikisali ndani ya hekalu, nikawa hali ya kuzimia roho, nikamwona naye akaniambia hima utoke Yerusalemu upesi, kwa sababu hawatakubali ushuhuda wako katika habari zangu. Nami nikasema, Bwana wanajua hao ya kuwa mimi nalikuwa nikiwafunga gerezani wale wanaokuamini na kuwapiga katika kila sinagogi, na damu ya Stefano shahidi wako ilipomwagwa mimi nami nilikuwa nikisimama karibu, nikikubali na kuzitunza nguo zao waliomuua wa. Naye akaniambia, enenda zako kwa kuwa mimi nitakutuma uende mbali kwa watu wa mataifa. Wakamsikiliza mpaka neno lile, wakapaza sauti zao wakisema, "Muondoe huyu katika nchi kwa maana haifai aishi." Walipokuwa wakipiga kelele na kutupa mavazi yao na kurusharusha mavumbi juu, yule jemedari akaamuru aletwe ndani ya ngome, akisema aulizwe habari zake kwa kupigwa mijeledi, ili ajue sababu hata wakampigia kelele namna hii. Hata walipokwisha kumfunga kwa kamba, Paulo akamwambia yule akida aliyesimama karibu, "Je, ni halali ninyi kumpiga mtu aliye Mrumi naye hajahukumiwa bado?" Yule akida aliposikia akaenda akamwarifu yule jemedari akisema, unataka kufanya nini? Kwa maana mtu huyu ni Mrumi. Jemedari akaja akamuuliza, niambie, umrumi Akasema, ndiyo. Jemedari akajibu mimi nalipata na wenyeji huu kwa mali nyingi. Paulo akasema na mimi ni Mrumi wa kuzaliwa. Basi wale waliokuwa tayari kumuuliza wakaondoka wakamwacha, na yule jemedari naye akaogopa alipojua ya kuwa ni Mrumi, na kwa sababu amemfunga. Siku ya pili yake, akitaka kujua hakika ni kwa sababu gani ameshtakiwa na Wayahudi, akamfungua akawaamuru wakuu wa makuhani na baraza yote wakutane, akamleta Paulo chini