Mlango wa kumi na mbili. Sinabudi kujisifu, ijapokuwa haipendezi, lakini nitafikilia maono na mafunuo ya Bwana. Namjua mtu mmoja katika Kristo, yapata sasa miaka kumi na minne kwamba alikuwa katika mwili sijui, kwamba alikuwa nje ya mwili sijui, Mungu ajua. Mtu huyo alinyakuliwa juu mpaka mbingu ya tatu. Nami namjua mtu huyo, kwamba alikuwa katika mwili sijui, kwamba alikuwa nje ya mwili sijui, Mungu ajua ya kuwa alinyakuliwa mpaka peponi akasikia maneno yasiyotamkika ambayo haijuzu mwanadamu ayanene. Kwa habari za mtu kama huyo nitajisifu, lakini kwa ajili ya nafsi yangu sitajisifu, isipokuwa katika habari ya udhaifu wangu. Maana kama ningetaka kujisifu, singekuwa mpumbavu, kwa sababu nitasema kweli; lakini najizuia, ili mtu asinihesabie zaidi ya hayo ayaonayo kwangu au kuyasikia kwangu na makusudi nisipate kujivuna kupita kiasi, kwa wingi wa mafunuo hayo, nalipewa mwiba katika mwili, mjumbe wa Shetani, ili anipige nisije nikajivuna kupita kiasi. Kwa ajili ya kitu hicho nalimsihi Bwana mara tatu, kwamba kinitoke, naye akaniambia, neema yangu ya kutosha, maana uweza wangu hutimilika katika udhaifu. Basi nitajisifia udhaifu wangu kwa furaha nyingi, ili uweza wa Kristo ukae juu yangu. Kwa hiyo napendezwa na udhaifu na ufidhuli na misiba na adha na shida kwa ajili ya Kristo. Maana niwapo dhaifu ndipo nilipo na nguvu. Nimekuwa mpumbavu, ninyi mmenilazimisha. Maana ili nipasa nisifiwe na ninyi, kwa sababu sikuwa duni ya mitume walio wakuu kwa lolote, nijapokuwa si kitu. Kweli ishara za mitume zilitendwa katikati yenu katika saburi yote, kwa ishara na maajabu na miujiza maana ni kitu gani mlichopungukiwa kuliko makanisa mengine, ila kwa kuwa mimi sikuwalemea? Nisamehe kwa udhalimu huu. Tazama, hii ni mara ya tatu ya mimi kuwa tayari kuja kwenu, wala sitawalemea; maana sivitafuti vitu vyenu, bali nawatafuta ninyi. Maana haiwapasi watoto kuweka akiba kwa wazazi, bali wazazi kwa watoto. Nami kwa furaha nyingi nitatapanya, tena nitatapanya kwa ajili ya roho zenu. Je, Kadiri nizidivyo kuwapenda sana ninapungukiwa kupendwa. Lakini na iwe hivyo, mimi sikuwalemea, bali kwa kuwa mwerevu naliwapata kwa hila. Je, ye, mtu yeyote niliyemtuma kwenu kwa mtu huyo naliwatoza kitu? Nalimwonya Tito nikamtuma ndugu yule pamoja naye. Je, Tito aliwatoza kitu? Je, hatukuenenda kwa roho yeye yule na katika nyayo zile zile? Mwadhani hata sasa ya kuwa na jidhuru kwenu mbele za Mungu twanena katika Kristo, na hayo yote wapenzi, ni kwa ajili ya kuwajenga ninyi. Maana nachelea nisije nikawakuta, si kama vile nitakavyo kuwakuta, nikaonekana kwenu si kama vile mtakavyo; nisije nikakuta labda fitina na wivu na ghadhabu na ugomvi na masingizio na manong'onezo na majivuno na ghasia; nami nitakapokuja tena, Mungu wangu asije akanidhili kwenu Nami nikawasikitikia wengi waliokosa tangu hapo, wasiutubie uchafu na uasherati na ufisadi walioufanya.